BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 3540/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 31 tháng 5 năm 2019

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 3 tại thông báo số 351/TB-KĐ3 ngày 22/02/2019, thông báo số 476/TB-KĐ3 ngày 13/3/2019 đính chính thông báo về kết quả phân tích kèm mã số đề xuất số 351/TB-KĐ3 ngày 22/02/2019 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo:

44% PVDF Clear Solution (V0330V) - Polyvinylidene fluoride nguyên sinh, dạng phân tán. Nguyên liệu dùng trong sản xuất sơn. PTPL số: 251/PTPLMN-NV ngày 08/3/2010.

(Mục 2)

2. Đơn vị xuất khẩu/ nhập khẩu: Công ty TNHH Becker Industrial Coatings Việt Nam - Địa chỉ: Đường 1B, KCN Đồng An, phường Bình Hòa, thị xã Thuận An, tỉnh Bình Dương. MST: 3700769283.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10239595812/A12 ngày 19/12/2018 đăng ký tại Chi cục Hải quan KCN Sóng Thần - Cục Hải quan tỉnh Bình Dương.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa:

Poly(vinylidene fluoride) nguyên sinh, dạng phân tán

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Poly(vinylidene fluoride) nguyên sinh, dạng phân tán thuộc nhóm 39.04 “Các polyme từ vinyl clorua hoặc từ các olefin đã halogen hóa khác, dạng nguyên sinh”, phân nhóm “- Các floro-polyme:”, phân nhóm 3904.69 “- - Loại khác:”, mã số 3904.69.30 "- - - Dạng phân tán(SEN) tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.