BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 3745/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 06 tháng 6 năm 2019 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích tại thông báo 415/TB-KĐ1 ngày 07/9/2018 của Chi cục Kiểm định Hải quan 1 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Giấy phủ nhôm dạng cuộn dùng cho sản xuất loa điện thoại di động/LAMINAT3843(GU50002A), kích thước: 0.25x50mm(bao gồm phần bồi)/ số lượng: 10,893 kg, đơn giá 599,29 eur/kg (mục 01 PLTK). 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH điện tử BSE Việt Nam Địa chỉ: Khu C - KCN Nam Cấm - KKT Đông Nam Nghệ An. MST: 2901534755. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10214896463/A12 ngày 03/8/2018 đăng ký tại Chi cục Hải quan Vinh - Cục HQ Nghệ An. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Sản phẩm dạng cuộn kích thước chiều rộng 50mm dày 0,25mm, có cấu tạo gồm 02 lớp nhôm hợp kim bồi 01 lớp plastic ở giữa, 02 lớp nhôm có chiều dày mỗi lớp 0,1mm, lớp plastic dày 0,05mm, phần nhôm chiếm 79,3%, phần plastic chiếm 20,7% (tính theo trọng lượng), không phải là nhôm lá mỏng cách nhiệt |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Sản phẩm dạng cuộn kích thước chiều rộng 50mm dày 0,25mm, có cấu tạo gồm 02 lớp nhôm hợp kim bồi 01 lớp plastic ở giữa, 02 lớp nhôm có chiều dày mỗi lớp 0,1mm, lớp plastic dày 0,05mm, phần nhôm chiếm 79,3%, phần plastic chiếm 20,7% (tính theo trọng lượng), không phải là nhôm lá mỏng cách nhiệt thuộc nhóm 76.07 “Nhôm lá mỏng (đã hoặc chưa in hoặc bồi trên giấy, bìa, plastic hoặc vật liệu bồi tương tự) có chiều dày (trừ phần bồi) không quá 0,2mm”, phân nhóm 7607.20 “- Đã bồi”, mã số 7607.20.90 “- - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.