BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 3819/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 30 tháng 7 năm 2021 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ
TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015.
Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 03 năm 2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan, thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số điều tại Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 3 năm 2015; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 17/2021/TT-BTC ngày 26 tháng 02 năm 2021 sửa đổi, bổ sung một số điều của Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27 tháng 6 năm 2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15 tháng 02 năm 2019 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số Phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27 tháng 6 năm 2017;
Trên cơ sở Đơn đề nghị xác định trước mã số số 02-9/MD2021 ngày 22/7/2021 của Công ty TNHH XNK&TM MisaoDream (MST: 0107611918) và hồ sơ kèm theo;
Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế Xuất nhập khẩu,
Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:
1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:
| ||||||
2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: Theo hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, thông tin mặt hàng như sau: - Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: + Cấu tạo máy gồm: Vỏ máy bằng nhựa, 5 nút bấm tắt mở điều chỉnh mức chế độ (trừ đèn LED không có nút bấm tắt mở và điều chỉnh chế độ), 12 đèn led màu (4 đèn màu đỏ, 4 đèn màu xanh lá, 4 đèn màu xanh dương), khe cắm điện. + Thành phần máy gồm: Máy, dây cắm điện, khay nhựa, sách hướng dẫn sử dụng. + 01 lọ serum nhãn hiệu THE VZUSA MOISTURIZER dạng lỏng, thể tích 120ml + 01 lọ nước điện phân nhãn hiệu THE VZUSA AQUA LOTION dang lỏng, thể tích 150ml - Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: + Cơ chế hoạt động: Máy cắm điện chạy trực tiếp, khi sử dụng chế độ mát-xa bằng xung điện IPR và chế độ UP, xung điện tần số 90kHz máy xuất ra từ 4 cực sẽ tác động lên da gián đoạn và liên tục, cảm giác (xoa, tán nhẹ, kéo và ấn) giống như liệu pháp mát-xa bấm huyệt giúp nâng cơ, thẩm thấu dưỡng chất. Chế độ EMS xuất ra xung điện kích thích vận động cơ giúp cơ săn chắc. Chế độ ION làm sạch xuất ra điện tích dương giúp lấy đi những bụi bẩn mang điện tích dương bằng cách hút lấy nước điện phân mang điện tích âm bao bọc lấy bụi bẩn mang điện tích dương, đồng thời trực tiếp hút lấy chất bẩn mang điện tích âm lên bề mặt da (Chế độ IPR và UP sử dụng 1-2 lần/ tuần, chế độ EMS và ION có thể sử dụng hàng ngày hoặc 1-2 lần/ tuần). Chế độ VR sử dụng động cơ tạo độ rung ở đầu máy giúp tác động làm thư giãn, mát xa da (chế độ VR không cần sử dụng cùng tinh chất). Các chế độ bổ trợ đèn LED và VR (chế độ rung giúp mát xa thư giãn) được kết hợp khi sử dụng với các chế độ IPR, UP, ION và EMS. + Cách thức sử dụng: Tháo nữ trang, các vật bằng kim loại trên tay và khu vực cần mát xa, làm sạch da mặt. Đầu tiên, sử dụng chế độ ION làm sạch và xịt nước điện phân The Vzusa Aqua Lotion lên các vùng cần làm sạch, kết nối máy với nguồn điện, chọn chế độ làm sạch ION và di máy đến các vùng cần làm sạch. (Serum The Vzusa Moisturizer không dùng được với chế độ ION). Sau đó, khi chạy các chế độ mát-xa IPR, UP và EMS sử dụng serum The Vzusa Moisturizer thoa lên vùng da cần mát-xa (tạo môi trường truyền dẫn xung điện, dưỡng da), chọn một trong những chế độ trên (IPR, UP hoặc EMS) và mức độ để mát-xa bằng cách ấn nút, để 4 cực mát-xa tiếp xúc đồng thời với da, kéo máy hoặc nhấn giữ không quá 3 giây theo hướng từ dưới lên trên, từ trong ra ngoài, mỗi lần sử dụng 10 phút, sử dụng 1-2 lần/tuần (với chế độ EMS và ION có thể sử dụng 10 phút mỗi ngày) (Nước điện phân The Vzusa Aqua Lotion không dùng được với các chế độ IPR, UP, EMS). Riêng chế độ rung VR không cần sử dụng serum The Vzusa Moisturizer hoặc nước điện phân The Vzusa Aqua Lotion. Có thể kết hợp sử dụng với các chế độ ION, IPR, UP, EMS để tăng khả năng thẩm thấu. Hoặc chạy riêng chế độ VR để thư giãn mát-xa da. - Thông số kỹ thuật: Trọng lượng: 200g; Kích thước: Dài x Rộng x Dày = 208mmx63.4mmx60mm; Nguồn điện đầu vào: AC100~240V 50/60Hz; Nguồn điện đầu ra: 12V - 1.5A; Công suất: ≤ 12W. - Công dụng theo thiết kế: Chăm sóc da mặt, da lão hóa, chảy xệ; cải thiện bọng mắt, quầng thâm, nếp nhăn, tăng lưu thông máu và bạch huyết, giảm căng thẳng, mệt mỏi. | ||||||
3. Kết quả xác định trước mã số:
| ||||||
thuộc nhóm 90.19 “Thiết bị trị liệu cơ học; máy xoa bóp; máy thử nghiệm trạng thái tâm lý; máy trị liệu bằng ôzôn, bằng oxy, bằng xông, máy hô hấp nhân tạo hoặc máy hô hấp trị liệu khác”, phân nhóm 9019.10 “- Máy trị liệu cơ học; máy xoa bóp; máy thử nghiệm trạng thái tâm lý”, mã số 9019.10.10 “- - Hoạt động bằng điện” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực từ ngày ký.
Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty TNHH xuất nhập khẩu và thương mại MisaoDream biết và thực hiện./.