BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 3846/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 11 tháng 6 năm 2019

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 04 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 5 tại Thông báo số 186/TB-KĐ5 ngày 25/4/2019 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo:

Dây thừng bằng sợi đay, đường kính 2mm, dùng để treo đồ trang trí, nhà sản xuất Cherry Bright Paper Product (Shen Zhen) Limited, mới 100%. (Mục 11 Phụ lục Tờ khai)

2. Đơn vị xuất/ nhập khẩu: Công ty TNHH Cherry Bright. Địa chỉ: Thôn Thanh Liên, xã Cộng Hòa, huyện Kim Thành, tỉnh Hải Dương. MST: 0801253972.

3. Tờ khai số: 10238727786/A11 ngày 18/12/2018 đăng ký tại Chi cục HQ CK Móng Cái - Cục Hải quan tỉnh Quảng Ninh.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Dây xe 2, thành phần 100% từ xơ đay, độ mảnh ≈ 766,2 tex.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Dây xe 2, thành phần 100% từ xơ đay, độ mảnh ≈ 766,2 tex.

thuộc nhóm 53.07 “Sợi đay hoặc sợi từ các loại xơ libe dệt khác thuộc nhóm 53.03”, mã số 5307.20.00 “- Sợi xe (folder) hoặc sợi cáp” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.