BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 3887/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 27 tháng 04 năm 2015

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;

Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK (Chi nhánh tại thành phố Hồ Chí Minh) tại thông báo số 611/TB-PTPLHCM ngày 26/3/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Giấy in phiếu cân xe của trạm cân đã tráng một mặt có phủ plastic, dạng cuộn bề ngang 110 mm và chiều dài 100 m - THERMAL PAPER ROLL FOR DATAMAX - Hàng mới 100% (mục 2)

2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty cổ phần China Steel Sumikin Việt Nam. Địa chỉ: KCN Mỹ Xuân A2, xã Mỹ Xuân, huyện Tân Thành, tỉnh Bà Rịa - Vũng Tàu. Mã số thuế: 3501382588

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10029526722/A12 ngày 04/02/2015 đăng ký tại Chi cục Hải quan cửa khẩu Cảng Phú Mỹ (Cục Hải quan tỉnh Bà Rịa - Vũng Tàu)

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Giấy tráng phủ một mặt bằng cao lanh, thành phần bột giấy hóa cơ trên 10%, định lượng 82.7 g/m2; dạng cuộn, chiều rộng 10.8 cm, dùng trong in ấn

5. Kết quả phân loại:

Tên thương mại: THERMAL PAPER ROLL FOR DATAMAX I-4208 PRINTER

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Giấy tráng phủ một mặt bằng cao lanh, thành phần bột giấy hóa cơ trên 10%, định lượng 82.7 g/m2; dạng cuộn, chiều rộng 10.8 cm, dùng trong in ấn

Ký, mã hiệu, chủng loại: THERMAL PAPER ROLL FOR DATAMAX I-4208 PRINTER

Nhà sản xuất: không có thông tin

thuộc nhóm 48.10 “Giấy và bìa, đã tráng một hoặc cả hai mặt bằng cao lanh (China clay) hoặc bằng các chất vô cơ khác, có hoặc không có chất kết dính và không có lớp phủ tráng nào khác, có hoặc không nhuộm màu bề mặt, có hoặc không trang trí hoặc in bề mặt, ở dạng cuộn hoặc tờ hình chữ nhật (kể cả hình vuông), với mọi kích cỡ”, phân nhóm “- Giấy và bìa loại dùng để viết, in hoặc các mục đích đồ bản khác, có hàm lượng bột giấy thu được từ quá trình cơ học hoặc quá trình hóa cơ trên 10% so với tổng lượng bột giấy tính theo trọng lượng”, phân nhóm 4810.29 “- - Loại khác”, phân nhóm “- - - Loại khác”, mã số 4810.29.91 “- - - - Dạng cuộn có chiều rộng từ 150 mm trở xuống, hoặc dạng tờ không có chiều nào trên 360 mm ở dạng không gấp” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.