BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 3998/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 09 tháng 7 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Cục Kiểm định Hải quan tại Thông báo số 212/TB-KĐHQ ngày 02/04/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Chất kết dính DIVASILL V, phụ gia đã điều chế dùng cho bê tông chịu lửa, dạng lỏng đã được đóng gói 25kg/thùng, thành phần chính SiO2 = 99.18% (Mục 2) 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH gang thép Hưng Nghiệp Formosa Hà Tĩnh; Đ/c: Khu KT Vũng Áng, Kỳ Long, Kỳ Anh, Hà Tĩnh; MST: 3000437821. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10187081075/A12 ngày 22/2/2018 tại Chi cục Hải quan CK Cảng Vũng Áng Hà Tĩnh - Cục Hải quan Hà Tĩnh. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Silic đioxit phân tán trong môi trường nước |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Silic đioxit phân tán trong môi trường nước, thuộc nhóm 38.24 “Chất gắn đã điều chế dùng cho các loại khuôn đúc hoặc lõi đúc; các sản phẩm và chế phẩm hóa học của ngành công nghiệp hóa chất hoặc các ngành công nghiệp có liên quan (kể cả các sản phẩm và chế phẩm chứa hỗn hợp các sản phẩm tự nhiên), chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác”, phân nhóm một gạch “- Loại khác”, phân nhóm 3824.99 “- - Loại khác”, phân nhóm ba gạch “- - - Loại khác”, mã số 3824.99.99 “- - - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.