BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 4051/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 23 tháng 8 năm 2024

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ

TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 04 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015;

Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/03/2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan; kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20/4/ 2018 sửa đổi, bổ sung một số điều tại Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/3/2015 của Bộ Tài chính; Thông tư số 31/2022/TT-BTC ngày 8/6/2022 của Bộ Tài chính ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, Đơn đề nghị số 04-2024/Sohaco ngày 19/7/2024 của Công ty Cổ phần Tập đoàn Dược phẩm và Thương mại SOHACO, mã số thuế: 0102043274;

Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu,

Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:

1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:

Tên thương mại: Acqua Alle Rose Distillata Tonico Rinfrescante

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Nước hoa hồng Acqua Alle Rose Distillata Tonico Rinfrescante

Ký, mã hiệu, chủng loại: không có

Nhà sản xuất: Societa Italo Britannica L.Manetti - H. Roberts &C. per Azioni - Italy

2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: Theo hồ sơ xác định trước mã số, thông tin mặt hàng như sau:

- Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học:

Aqua, Sodium benzoate, Sodium gluconate, Parfum, PEG-40 Hydrogenated castor oil, Citric acid, Propylene glycol 2-Bromo-2-nitropropane-1,3-diol, Glycerin, Rosa centifolia flower extract, Rosa gallica flower extract, Rosa canina fruit extract, Rosa damascena flower extract, Citronellol, Geraniol, Hydroxycitronellal

- Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng:

+ Với nước hoa hồng chưng cất, giúp nạp lại nước cho da và chiết xuất hoa hồng quý phái với đặc tính dưỡng ẩm, săn chắc, sảng khoái

+ Thúc đẩy sự tươi mát và hydrat hóa tự nhiên của da và giúp ngăn ngừa mẩn đỏ và kích ứng do tác động của các tác nhân bên ngoài

+ Cách sử dụng: Dùng bông gòn thoa vào buổi sáng và buổi tối, vỗ nhẹ lên mặt và cổ, nhấn mạnh vào những điểm bạn sợ hình thành nếp nhăn.

Kết quả: Da săn chắc, mềm mại và sáng hơn và vẫn trẻ trung và đàn hồi. Thoa lên mí mắt, xóa tan mọi dấu vết mệt mỏi để có vẻ ngoài rạng rỡ

- Hàm lượng tính trên trọng lượng:

STT

Tên hóa học

Hàm lượng %

1

Nước

99,56819000

2

Natri benzoate

0,20000000

3

Natri gluconate

0,05000000

4

parfum

0,02931320

5

PEG-40 hydrogenated castor oil

0,03650000

6

Citric acid

0,03017500

7

Propylene glycol

0,03000000

8

2-bromo-2-nLtropropane-1,3-dLol

0,02500000

9

Glycerin

0,01350000

10

Rosa centifolia flower extract

0,00500000

11

Rosa gallica flower extract

0,00112500

12

Rosa canina fruit extract

0,00050000

13

Rosa damascena flower extract

0,00001000

14

Citronellol

0,00370800

15

Geraniol

0,00385880

16

Hydroxycitronellal

0,00312000

 

Tổng

100,00000000

- Thông số kỹ thuật: Trình bày ở dạng chai đơn lẻ, dung tích chai 300ml/chai

- Công dụng theo thiết kế: Cung cấp độ ẩm giúp da luôn mịn màng, tăng độ săn chắc, đàn hồi, đồng thời se khít lỗ chân lông và làm sáng da nhẹ nhàng. Làm dịu da, giúp ngăn ngừa mụn, mẩn đỏ và kích ứng do các tác nhân bên ngoài gây ra. Bảo vệ da khỏi các tác nhân gây lão hóa da, giảm sự hình thành các nếp nhăn.

3. Kết quả xác định trước mã số: Theo thông tin trên Đơn đề nghị xác định trước mã số, thông tin tại tài liệu đính kèm hồ sơ, mặt hàng như sau:

Tên thương mại: Acqua Alle Rose Distillata Tonico Rinfrescante

- Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học:

Aqua, Sodium benzoate, Sodium gluconate, Parfum, PEG-40 Hydrogenated castor oil, Citric acid, Propylene glycol 2-Bromo-2-nitropropane-1,3-diol, Glycerin, Rosa centifolia flower extract, Rosa gallica flower extract, Rosa canina fruit extract, Rosa damascena flower extract, Citronellol, Geraniol, Hydroxycitronellal

- Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng:

+ Với nước hoa hồng chưng cất, giúp nạp lại nước cho da và chiết xuất hoa hồng quý phái với đặc tính dưỡng ẩm, săn chắc, sảng khoái

+ Thúc đẩy sự tươi mát và hydrat hóa tự nhiên của da và giúp ngăn ngừa mẩn đỏ và kích ứng do tác động của các tác nhân bên ngoài

+ Cách sử dụng: Dùng bông gòn thoa vào buổi sáng và buổi tối, vỗ nhẹ lên mặt và cổ, nhấn mạnh vào những điểm bạn sợ hình thành nếp nhăn.

Kết quả: Da săn chắc, mềm mại và sáng hơn và vẫn trẻ trung và đàn hồi. Thoa lên mí mắt, xóa tan mọi dấu vết mệt mỏi để có vẻ ngoài rạng rỡ

- Hàm lượng tính trên trọng lượng:

STT

Tên hóa học

Hàm lượng %

1

Nước

99,56819000

2

Natri benzoate

0,20000000

3

Natri gluconate

0,05000000

4

parfum

0,02931320

5

PEG-40 hydrogenated castor oil

0,03650000

6

Citric acid

0,03017500

7

Propylene glycol

0,03000000

8

2-bromo-2-nLtropropane-1,3-dLol

0,02500000

9

Glycerin

0,01350000

10

Rosa centifolia flower extract

0,00500000

11

Rosa gallica flower extract

0,00112500

12

Rosa canina fruit extract

0,00050000

13

Rosa damascena flower extract

0,00001000

14

Citronellol

0,00370800

15

Geraniol

0,00385880

16

Hydroxycitronellal

0,00312000

 

Tổng

100,00000000

- Thông số kỹ thuật: Trình bày ở dạng chai đơn lẻ, dung tích chai 300ml/chai

- Công dụng theo thiết kế: Cung cấp độ ẩm giúp da luôn mịn màng, tăng độ săn chắc, đàn hồi, đồng thời se khít lỗ chân lông và làm sáng da nhẹ nhàng. Làm dịu da, giúp ngăn ngừa mụn, mẩn đỏ và kích ứng do các tác nhân bên ngoài gây ra. Bảo vệ da khỏi các tác nhân gây lão hóa da, giảm sự hình thành các nếp nhăn.

Ký, mã hiệu, chủng loại: không có

Nhà sản xuất: Societa Italo Britannica L.Manetti - H. Roberts &C. per Azioni - Italy

thuộc nhóm 33.04 “Mỹ phẩm hoặc các chế phẩm để trang điểm và các chế phẩm dưỡng da (trừ dược phẩm), kể cả các chế phẩm chống nắng hoặc bắt nắng; các chế phẩm dùng cho móng tay hoặc móng chân.”, phân nhóm “- Loại khác:”, phân nhóm 3304.99 “- - Loại khác:”, mã số 3304.99.90 “ - - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.