BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 4129/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 07 tháng 8 năm 2023 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ
TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015;
Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 03 năm 2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan, thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số điều tại Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 3 năm 2015; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 17/2021/TT-BTC ngày 26 tháng 02 năm 2021 sửa đổi, bổ sung một số điều của Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015; Thông tư số 31/2022/TT-BTC ngày 08/6/2022 của Bộ Tài chính ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, số 248/2023/CV-BCU.FECON ngày 11/7/2023 của Công ty cổ phần FECON, mã số thuế: 0101502599;
Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu,
Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:
1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:
| ||||||
2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: Theo hồ sơ xác định trước mã số, thông tin mặt hàng như sau: - Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: bê tông và cốt thép xây dựng - Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Khối bê tông cốt thép này sẽ được đánh chìm tại vị trí thi công Tua bin gió nổi ngoài khơi, được nối với Tua bin gió nổi bằng những sợi cáp lớn để cố định Tua bin gió nổi này không chệch khỏi vị trí đã định sẵn ngoài khơi. - Hàm lượng tính trên trọng lượng: bê tông 92.84%; thép 7,16% - Thông số kỹ thuật: Kích thước: 38 x 38 x 8.3m; Trọng lượng khoảng 7200 tấn (Khối neo trọng lực sản xuất này có thể thay đổi kích thước và trọng lượng tùy theo yêu cầu kỹ thuật); sử dụng bê tông mác C45/55, thép xây dựng mác CB500V; thép phi 10, 12, 16, 20, 25mm - Quy trình sản xuất: Lắp dựng giáo chống, ván khuôn cốt thép đáy, đổ bê tông bản đáy khối neo trọng lực; Lắp dựng ván khuôn cốt thép thành, đổ bản thành khối neo trọng lực; Đổ tấm bê tông nắp đúc sẵn, cẩu lắp đặt lên nắp khối neo trọng lực; Lắp dựng ván khuôn đổ bản nắp hoàn thiện khối neo trọng lực - Công dụng theo thiết kế: Neo trọng lực (cố định vị trí) cho Tua bin gió nổi ngoài khơi | ||||||
3. Kết quả xác định trước mã số: Theo thông tin trên Đơn đề nghị xác định trước mã số, thông tin tại tài liệu đính kèm hồ sơ, mặt hàng như sau:
thuộc nhóm 68.10 “Các sản phẩm bằng xi măng, bằng bê tông hoặc đá nhân tạo, đã hoặc chưa được gia cố”, phân nhóm 6810.91 “- - Các cấu kiện làm sẵn cho xây dựng hoặc kỹ thuật dân dụng:”, mã số 6810.91.90 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.