BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 4240/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 30 tháng 8 năm 2021 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ
TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 04 năm 2015 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015;
Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/03/2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan; kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20/4/2018 sửa đổi, bổ sung một số điều tại Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/3/2015 của Bộ Tài chính; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15/02/2019 sửa đổi bổ sung một số nội dung tại các Phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính;
Trên cơ sở hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, Đơn đề nghị số 01/Sohaco ngày 16/7/2021 của Công ty Cổ phần Tập đoàn Dược phẩm và Thương mại SOHACO, mã số thuế: 0102043274; công văn số 583/KĐHQ-KĐ ngày 23/8/2021 của Cục Kiểm định hải quan;
Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu,
Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:
1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:
| ||||||
2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: Theo hồ sơ xác định trước mã số, thông tin mặt hàng như sau: - Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: Aqua, Sodium Laureth Sulfate, Cocamidopropyl Betaine, Sodium Chloride, PEG-40 Hydrogenated Castor Oil, Sodium Benzoate, Parfum, Menthol, 1,3-Bis(hydroxymethyl)-5,5- dimethylimidazolidine-2,4-dione, Citric acid, Lactic acid, Citronellyl Methylcrotonate, 2-Methyl-5-Cyclohexylpentanol, Sodium Hydroxide, CI 19140, CI 42051 - Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Chứa chất hoạt động bề mặt (Sodium Laureth Sulfate, Cocamidopropyl Betaine, Sodium Chloride, PEG-40 Hydrogenated Castor Oil) có tác dụng tạo bọt và làm sạch. Citronellyl Methylcrotonate, Menthol: tác dụng trung hòa mùi hôi Cách thức sử dụng: Làm ướt vùng kín, sau đó lấy một lượng sản phẩm vừa đủ thoa rửa nhẹ nhàng. Rửa sạch lại bằng nước. Có thể sử dụng nhiều lần trong ngày. Sản phẩm chỉ dùng để rửa ngoài, không thụt rửa âm đạo. - Hàm lượng tính trên trọng lượng: Nước 75.15%; dung dịch Cocamidopropyl Betaine 11%; dung dịch Sodium Laureth Sulfate 10%; Sodium Chloride 1%; dung dịch PEG-40 Hydrogenated Castor Oil 0.8%; Sodium Benzoate 0.5%; dung dịch DMDM Hydantoin 0,5%; Parfum 0.42%; Menthol 0.34 %; dung dịch Lactic acid 0.2%; Citric acid 0.2%; Citronellyl Methylcrotonate 0.01%; 2-Methyl-5-Cyclohexylpentanol 0.001 %; chất màu; Sodium hydroxide (nếu cần thiết). - Thông số kỹ thuật: Trình bày ở dạng chai đơn lẻ, dung tích chai 200ml/chai - Công dụng theo thiết kế: Giúp làm sạch cơ quan sinh dục ngoài do đó hạn chế nguy cơ viêm nhiễm, ngăn ngừa và hạn chế mùi hôi khó chịu, tạo cảm giác tươi mát với hương bạc hà tự nhiên | ||||||
3. Kết quả xác định trước mã số: Theo thông tin trên Đơn đề nghị xác định trước mã số, thông tin tại tải liệu đính kèm hồ sơ, mặt hàng như sau:
| ||||||
thuộc nhóm 33.07 “Các chế phẩm dùng trước, trong hoặc sau khi cạo, các chất khử mùi cơ thể, các chế phẩm dùng để tắm, chế phẩm làm rụng lông và các chế phẩm nước hoa, mỹ phẩm hoặc vệ sinh khác, chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác; các chất khử mùi phòng đã được pha chế, có hoặc không có mùi thơm hoặc có đặc tính tẩy uế.” phân nhóm 3307.90 “- Loại khác:”, mã số 3307.90.90 “- - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.