BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
--------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
----------------

Số: 4309/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 21 tháng 04 năm 2014

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22.1.2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;

Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10.9.2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12.4.2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14.11.2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam, Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15.11.2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK - Chi nhánh Đà Nẵng tại Thông báo số 70/TB-PTPL ngày 16.4.2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Mục 1, 2, 3 PLTK Thép hợp kim Q110, Q180 và Q220 (có mặt cắt ngang hình tròn, không chứa Bo, được cán nóng).

2. Đơn vị nhập khẩu: DNTN Đại Bình.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 31/NSX01, ngày 7.3.2014 tại Chi cục HQ Đà Lạt, Cục Hải quan Đắc Lắc.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa:

Thép hợp kim dạng thanh (Cr » 0,94%, Mo » 0,22%, B » 0,0021% tính theo trọng lượng), có mặt cắt ngang hình tròn, đường kính 110mm, được cán nóng

5. Kết quả phân loại:

Tên thương mại: Hot Rolled Alloy Steel Round Bar AISI4135.

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thép hợp kim dạng thanh (Cr » 0,94%, Mo » 0,22%, B » 0,0021% tính theo trọng lượng), có mặt cắt ngang hình tròn, đường kính 110mm, được cán nóng

Ký, mã hiệu, chủng loại: AISI4135

Nhà sản xuất: Dongbei Special Steel Group Beiman Steel import and export Co., Ltd.

thuộc Nhóm 7228: Các dạng thanh và que khác bằng thép hợp kim khác; các dạng góc, khuôn và hình, bằng thép hợp kim khác; thanh và que rỗng, bằng thép hợp kim hoặc không hợp kim; Phân nhóm 7228.30: - Dạng thanh và que khác, không gia công quá mức cán nóng, kéo nóng hoặc ép đùn; Mã số 7228.30.10: Có mặt cắt ngang hình tròn tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi.

Thông báo này có hiệu lực từ ngày ban hành./.