BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN

-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 4315/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 12 tháng 05 năm 2015

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;

Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK chi nhánh Tp. Hồ Chí Minh tại Thông báo số 898/TB-PTPLHCM ngày 25/4/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Mục 3: Colour Base CK512, thuốc màu pha chế dạng bột.

2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Mỹ Nghệ U & I; Đ/c: Số 9, Ngô Gia Tự, P. Chánh Nghĩa, thị xã Thủ Dầu Một, Bình Dương; MST: 3700479009.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10032067136/A12 ngày 06/3/2015 tại Chi cục Hải quan KCN Việt Hương - Cục Hải quan Bình Dương.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Thuốc màu đã pha chế dùng trong công nghiệp gốm sứ, màu đỏ cam, có thành phần nguyên tố chính là Hafnium Zirconium Silicate, ZrO2, SiO2, CdO,...

5. Kết quả phân loại:

Tên thương mại: Colour Base CK512.

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thuốc màu đã pha chế dùng trong công nghiệp gốm sứ, màu đỏ cam, có thành phần nguyên tố chính là Hafnium Zirconium Silicate, ZrO2, SiO2, CdO,...

Ký, mã hiệu, chủng loại: CK512.

Nhà sản xuất: Không có thông tin.

thuộc nhóm 32.07 “Thuốc màu đã pha chế, các chất cản quang đã pha chế và các loại màu đã pha chế, các chất men kính và men sứ, men sành, các chất láng bóng dạng lỏng và các chế phẩm tương tự dùng trong công nghiệp gốm sứ, tráng men hoặc thủy tinh, phối liệu để nấu thủy tinh và thủy tinh khác, ở dạng bột, hạt hoặc vẩy” mã số 3207.10.00 “- Thuốc màu đã pha chế, chất cản quang đã pha chế, các loại màu đã pha chế và các chế phẩm tương tự đã pha chế” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.