BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 4608/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 21 tháng 05 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK-Chi nhánh tại TP.Hồ Chí Minh tại thông báo số 760/TB-PTPLHCM ngày 08/04/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: PVC #& P.V.C Sol Composition (Dotting Binder used nonphthalates) Nhựa PVC dạng kem (Hàng mới) (Mục 13). 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH AUNTEX; Địa chỉ: QL14, KCN Tân Thành, Đồng Xoài, Bình Phước; Mã số thuế: 0303551493. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10024526110/E31 ngày 22/12/2014 tại Chi cục Hải quan Chơn Thành- Cục Hải quan Bình Phước. | |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Poly(vinylclorua) đã thêm Dioctyl phthalat, dạng nhão. | |
5. Kết quả phân loại: | |
Tên thương mại: P.V.C Sol Composition (Dotting Binder used nonphthalates). Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Poly(vinylclorua) đã thêm Dioctyl phthalat, dạng nhão. | |
Ký, mã hiệu, chủng loại: Không có thông tin. | Nhà sản xuất: Không có thông tin. |
thuộc nhóm 39.04 “Polyme từ vinyl clorua hoặc từ olefin đã halogen hóa khác, dạng nguyên sinh”, phân nhóm “- Poly(vinyl clorua) khác”, phân nhóm 3904.22 “- - Đã hóa dẻo”, mã số 3904.22.90 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.