BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 4641/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 22 tháng 05 năm 2015

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ

TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 03 năm 2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan; kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, Đơn đề nghị số 01/05/2015 ngày 14/05/2015 do Công ty Cổ phần kinh doanh công nghệ Alense Việt Nam, mã số thuế 0106075037 cung cấp;

Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu,

Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:

1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:

Tên thương mại: Smart door lock.

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Khóa cửa điện tử.

Ký, mã hiệu, chủng loại: ES-809L.

Nhà sản xuất: Epic Systems.

2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số:

- Thành phần, cấu tạo: Kim loại cơ bản, nhựa plastic.

- Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Dùng lắp cho cửa chính hoặc cửa thông phòng; sử dụng mã số, thẻ từ hoặc chìa cơ để mở khóa

- Công dụng theo thiết kế: Khóa cửa

3. Kết quả xác định trước mã số:

Tên thương mại: Smart door lock.

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Khóa cửa điện tử. Khóa được mở bằng mã số, thẻ từ, chìa cơ. Thân trước gồm: màn hình số cảm ứng, đèn nền dùng khi trời tối; bộ phận cảm ứng để ghi nhận thẻ từ; bộ phận hiện tình trạng của pin; ổ khóa cơ; tay nắm trước; ổ pin 9 V. Thân chính (thân sau) gồm: ổ đựng pin (8 quả pin AA 1.5 V); mộng cửa, chốt cửa; tay nắm sau.

Ký, mã hiệu, chủng loại: ES-809L

Nhà sản xuất: Epic Systems.

thuộc nhóm 83.01 “Khóa móc và ổ khóa (loại mở bằng chìa, số hoặc điện), bằng kim loại cơ bản; chốt móc và khung có chốt móc, đi cùng ổ khóa, bằng kim loại cơ bản; chìa của các loại khóa trên, bằng kim loại cơ bản”, phân nhóm 8301.40 “- Khóa loại khác”, mã số 8301.40.90 “- - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.