BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 4765/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 03 tháng 10 năm 2024 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ
TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan, được sửa đổi bổ sung tại Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Chính phủ;
Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 03 năm 2015 của Bộ trưởng Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan, thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu, được sửa đổi, bổ sung tại Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Bộ Tài chính;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015 của Bộ trưởng Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm, được sửa đổi bổ sung tại Thông tư số 17/2021/TT-BTC ngày 26 tháng 02 năm 2021 của Bộ Tài chính;
Căn cứ Thông tư số 31/2022/TT-BTC ngày 08 tháng 6 năm 2022 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở Đơn đề nghị xác định mã số số 249/2024-CV/MTCO-HQ ngày 24/6/2024 của Công ty Cổ phần Năng lượng Sun Times (MST: 0314779651) và hồ sơ kèm theo;
Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế Xuất nhập khẩu,
Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:
1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:
| ||||||
2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: Theo hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, thông tin mặt hàng như sau: - Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: Gồm 5 lớp: + 2 lõi dây đồng mạ niken được xoắn, đường kính 1.2mm2 + Lớp điện trở bọc nhựa tự điều chỉnh nhiệt + Lớp cách điện bằng nhựa Fluoropolymer + Lớp giáp bằng đồng mạ niken + Lớp bọc bảo vệ bằng nhựa Fluoropolymer - Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Khi cấp nguồn (208 đến 277V) cho cáp thì cáp sẽ tự nóng lên theo như công suất tỏa nhiệt thiết kế (20W/ft tại nhiệt độ môi trường 10 độ C). Cáp điện trở gia nhiệt này thường thiết kế gắn với công tắc nhiệt. Khi nhiệt độ của thiết bị được gia nhiệt dưới ngưỡng nhiệt độ cài đặt thì công tắc nhiệt độ này sẽ đóng, khi đó nguồn điện sẽ cung cấp cho cáp điện trở gia nhiệt này nóng lên để gia nhiệt thiết bị. Khi nhiệt độ thiết bị được gia nhiệt trên ngưỡng nhiệt độ cài đặt thì công tắc nhiệt sẽ mở ra, khi đó nguồn điện cấp cho cáp điện trở gia nhiệt này sẽ bị ngắt và nhiệt độ thiết bị sẽ bị giảm xuống. - Thông số kỹ thuật: Nguồn điện 208V đến 277V; Công suất tỏa nhiệt: 20W/ft tại nhiệt độ môi trường 10 độ C; Nhiệt độ hoạt động liên tục tối đa: 110 độ C (khi cấp điện). - Công dụng theo thiết kế: Sử dụng để duy trì nhiệt độ cho đường ống và bồn ổn định. | ||||||
3. Kết quả xác định trước mã số: Theo hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, Tổng cục Hải quan xác định kết quả xác định trước mã số như sau:
thuộc nhóm 85.16 “Dụng cụ điện đun nước nóng tức thời hoặc đun nước nóng có dự trữ và đun nước nóng kiểu nhúng; dụng cụ điện làm nóng không gian và làm nóng đất; dụng cụ nhiệt điện làm tóc (ví dụ, máy sấy tóc, máy uốn tóc, dụng cụ kẹp uốn tóc) và máy sấy làm khô tay; bàn là điện; dụng cụ nhiệt điện gia dụng khác; các loại điện trở đốt nóng bằng điện, trừ loại thuộc nhóm 85.45”, phân nhóm 8516.80 “- Điện trở đốt nóng bằng điện”, mã số 8516.80.90 “- - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực từ ngày ký.
Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty Cổ phần Năng lượng Sun Times biết và thực hiện./.