BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 4778/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 04 tháng 10 năm 2024

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ

TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23/6/2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21/01/2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan, được sửa đổi, bổ sung tại Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20/4/2018 của Chính phủ;

Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/3/2015 của Bộ trưởng Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan, thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu, được sửa đổi, bổ sung tại Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20/4/2018 của Bộ trưởng Bộ Tài chính;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ trưởng Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm, được sửa đổi, bổ sung tại Thông tư số 17/2021/TT-BTC ngày 26/02/2021 của Bộ trưởng Bộ Tài chính;

Căn cứ Thông tư số 31/2022/TT-BTC ngày 08/6/2022 của Bộ trưởng Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở Đơn đề nghị xác định mã số số 01/XDT-DIOPS ngày 03/9/2024 của Công ty TNHH DIOPS VINA (MST: 2400523488) và hồ sơ kèm theo;

Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu,

Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:

1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:

Tên thương mại: HSE-01 No Flux Wire.

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Dây thiếc hàn, không có chất trợ dung, mã HSE-01-W1.0 (NO FLUX)

Ký, mã hiệu, chủng loại: HSE-01-W1.0 (NO FLUX)

Nhà sản xuất: LT. Materials Co., Ltd

2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số:

Theo hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, thông tin mặt hàng như sau:

- Thành phần, cấu tạo, thông số kỹ thuật: Dây kim loại, dạng cuộn, tiết diện (mặt cắt) hình tròn đặc, đường kính 1.0 ± 0.01 mm, khối lượng mỗi cuộn 1000 ± 10 g.

Dây không có chất trợ dung. Thành phần gồm:

+ Đồng: 0.3 ~ 0.7 %,

+ Niken: 0.01 - 0.05%,

+ Thiếc: 99.25 - 99.69%.

- Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng, công dụng theo thiết kế: Được sử dụng làm dây hàn (gắn vào đầu mỏ hàn), dùng để hàn chảy. Dây hàn sẽ bị nóng chảy khi sử dụng nhiệt độ đầu mỏ hàn từ 250 - 450°C, để hàn gắn linh kiện lên bảng mạch điện tử.

3. Kết quả xác định trước mã số:

Tên thương mại: HSE-01 No Flux Wire

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Dây kim loại, không có chất trợ dung, dạng cuộn, tiết diện (mặt cắt) hình tròn đặc, đường kính 1.0 ± 0.01mm, khối lượng mỗi cuộn 1000 ± 10 g. Thành phần gồm: Đồng 0.3 ~ 0.7 %, Niken 0.01 - 0.05%, Thiếc: 99.25 - 99.69%. Dùng làm dây hàn để hàn gắn linh kiện lên bảng mạch điện tử.

Ký, mã hiệu, chủng loại: HSE-01-W1.0 (NO FLUX)

Nhà sản xuất: LT Materials Co., Ltd.

thuộc nhóm 80.03 “Thiếc ở dạng thanh, que, dạng hình và dây”, mã số 8003.00.90 “- Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực từ ngày ký.

Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty TNHH DIOPS VINA biết và thực hiện./.