BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 487/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 18 tháng 01 năm 2016 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích, thông tin phân tích bổ sung của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK - Chi nhánh tại thành phố Hải Phòng tại thông báo số 432/TB1-CNHP ngày 24/12/2015, công văn số 12/CNHP-NV ngày 07/01/2016 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Vải đã nhuộm 100% Polyester làm từ sợi filament tái tạo, có tỷ trọng sợi filament trên 85%, dùng để làm bạt công nghiệp, hãng sản xuất Zhejiang (mục 1 tờ khai). 2. Đơn vị xuất/nhập khẩu: Công ty TNHH Thiện Chí Việt Nam. Địa chỉ: Số 8, ngõ 114 Vũ Trọng Phụng, P. Thanh Xuân Trung, Q. Thanh Xuân, Hà Nội. Mã số thuế: 0101499000. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10063383412/A11 ngày 19/11/2015 đăng ký tại Chi cục Hải quan Cảng Hải phòng KVII - Cục Hải quan thành phố Hải Phòng. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Vải dệt thoi đi từ sợi Filament polyester không dún (độ bền 34cN/tex/sợi đơn), đã nhuộm, chưa in, định lượng 51 gam/m2, màu xanh. |
5. Kết quả phân loại: |
Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Vải dệt thoi đi từ sợi Filament polyester không dún (độ bền 34cN/tex/sợi đơn), đã nhuộm, chưa in, định lượng 51 gam/m2, màu xanh. |
thuộc nhóm 54.07 “Vải dệt thoi bằng sợi filament tổng hợp, kể cả vải dệt thoi thu được từ các nguyên liệu thuộc nhóm 54.04 ”, phân nhóm - Vải dệt thoi khác, có tỷ trọng sợi filament polyeste từ 85% trở lên, mã số 5407.61.00 - - Có tỷ trọng sợi filament polyeste không dún từ 85% trở lên, tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.