BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 4931/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 22 tháng 9 năm 2023

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ

TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015;

Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 03 năm 2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan, thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số điều tại Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 3 năm 2015; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 17/2021/TT-BTC ngày 26 tháng 02 năm 2021 sửa đổi, bổ sung một số điều của Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015; Thông tư số 31/2022/TT-BTC ngày 08/6/2022 của Bộ Tài chính ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, Đơn đề nghị số BRT/XNK/2023/010 ngày 10/7/2023 của Công ty TNHH BRENNTAG Việt Nam, mã số thuế: 0310474190;

Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu,

Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:

1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:

Tên thương mại: VERDAD AVANTA C100

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Nguyên liệu dùng trong sản xuất thực phẩm: Bột giấm và cần tây

Ký, mã hiệu, chủng loại: VERDAD AVANTA C100

Nhà sản xuất: CORBION - PURAC GROUP

2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: Theo hồ sơ xác định trước mã số, thông tin mặt hàng như sau:

- Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học, hàm lượng tính trên trọng lượng:

+ Giấm khô (dried vinegar) ~77.0%

+ Bột cần tây khô ~11.0%

+ Muối biển ~12.0%

- Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng:

Dùng trong chế biến, sản xuất thực phẩm; gia tăng thời hạn sử dụng và khả năng kháng khuẩn của sản phẩm (ví dụ: thịt ăn liền, xúc xích tươi). Tùy vào sản phẩm cụ thể sẽ có liều dùng thích hợp theo khuyến nghị của nhà sản xuất

- Thông số kỹ thuật:

+ Quy cách đóng gói 14 KG/ thùng

+ Màu: Sản phẩm này là bột màu trắng nhạt/ nâu nhạt

+ Tính tan: Tan được trong nước

+ Độ ẩm ≤ 3.0 %

- Quy trình sản xuất:

Giấm và chất điều chỉnh độ pH => Trộn => Sấy khô => Phối trộn bột cần tây và muối biển => Đóng gói => VERDAD AVANTA C100

- Công dụng theo thiết kế: Dùng trong chế biến, sản xuất thực phẩm; gia tăng thời hạn sử dụng và khả năng kháng khuẩn của sản phẩm (ví dụ: thịt ăn liền, xúc xích tươi). Tùy vào sản phẩm cụ thể sẽ có liều dùng thích hợp theo khuyến nghị của nhà sản xuất

3. Kết quả xác định trước mã số: Theo thông tin trên Đơn đề nghị xác định trước mã số, thông tin tại tài liệu đính kèm hồ sơ, mặt hàng như sau:

Tên thương mại: VERDAD AVANTA C100

2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: Theo hồ sơ xác định trước mã số, thông tin mặt hàng như sau:

- Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học, hàm lượng tính trên trọng lượng:

+ Giấm khô (dried vinegar) ~77.0%

+ Bột cần tây khô ~11.0%

+ Muối biển ~12.0%

- Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng:

Dùng trong chế biến, sản xuất thực phẩm; gia tăng thời hạn sử dụng và khả năng kháng khuẩn của sản phẩm (ví dụ: thịt ăn liền, xúc xích tươi). Tùy vào sản phẩm cụ thể sẽ có liều dùng thích hợp theo khuyến nghị của nhà sản xuất

- Thông số kỹ thuật:

+ Quy cách đóng gói 14 KG/ thùng

+ Màu: Sản phẩm này là bột màu trắng nhạt/ nâu nhạt

+ Tính tan: Tan được trong nước

+ Độ ẩm ≤ 3.0 %

- Quy trình sản xuất:

Giấm và chất điều chỉnh độ pH => Trộn => Sấy khô => Phối trộn bột cần tây và muối biển => Đóng gói => VERDAD AVANTA C100

- Công dụng theo thiết kế: Dùng trong chế biến, sản xuất thực phẩm; gia tăng thời hạn sử dụng và khả năng kháng khuẩn của sản phẩm (ví dụ: thịt ăn liền, xúc xích tươi). Tùy vào sản phẩm cụ thể sẽ có liều dùng thích hợp theo khuyến nghị của nhà sản xuất

Ký, mã hiệu, chủng loại: VERDAD AVANTA C100

Nhà sản xuất: CORBION - PURAC GROUP

thuộc nhóm 21.06 “Các chế phẩm thực phẩm chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác.”, phân nhóm 2106.90 “- Loại khác:”, phân nhóm “- - Loại khác:”, mã số 2106.90.99 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.