BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 5032/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 03 tháng 6 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại HH XNK chi nhánh TP. Hải Phòng gửi đối với hàng hóa nêu tại Thông báo kết quả phân tích số 123/TB1-CNHP ngày 21/5/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Chất ổn định nhiệt dùng trong ngành nhựa - SAK -CS-3 (mục 2) 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Brenntag Việt Nam Địa chỉ: 202 Hoàng Văn Thụ, Phường 9, Quận Phú Nhuận, TP. Hồ Chí Minh MST: 0310474190 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10036458951/A41 ngày 13/4/2015 tại Chi cục Hải quan Quản lý hàng Đầu Tư & Gia công (Cục Hải quan TP. Hải Phòng) |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chế phẩm ổn định nhựa có thành phần chính là hỗn hợp muối canxi của axit béo (stearic và palmitic) và phụ gia. |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm ổn định nhựa có thành phần chính là hỗn hợp muối canxi của axit béo (stearic và palmitic) và phụ gia. thuộc nhóm 38.12 “Chất xúc tác lưu hóa cao su đã điều chế; các hợp chất hóa dẻo cao su hoặc plastic, chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác; các chế phẩm chống oxy hóa và các hợp chất khác làm ổn định cao su hoặc plastic.”, mã số 3812.30.00 “- Các chế phẩm chống ôxy hóa và các hợp chất khác làm ổn định cao su hay plastic” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.