BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 5170/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 08 tháng 06 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK- Chi nhánh Tp. Hồ Chí Minh tại thông báo số 853/TB-PTPLHCM ngày 23/4/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Mục 11 - Chất để hoàn tất Etersol 1182 Polymer Acrylic. 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Yung Chi Paint & Vanish MFG (VN); Địa chỉ: Lô 219 KCN Amata, Long Bình, Biên Hòa, tỉnh Đồng Nai; Mã số thuế: 3600725726. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10024816864/A12 ngày 23/12/2014 tại Chi cục hải quan Biên Hòa - Cục Hải quan Đồng Nai. | ||||||
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Copolymer Styrene acylate nguyên sinh phân tán trong nước, trong đó hàm lượng Polyacylate chiếm tỷ lệ lớn hơn Polystyrene. Hàm lượng rắn ~ 42,5%. | ||||||
5. Kết quả phân loại:
thuộc nhóm 39.06 “Polyme acrylic dạng nguyên sinh”, phân nhóm 3906.90 “- Loại khác”, mã số 3906.90.20 “- - Dạng phân tán” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.