BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 5438/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 15 tháng 12 năm 2022

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ

TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 04 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015;

Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/03/2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan; kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20/4/ 2018 sửa đổi, bổ sung một số điều tại Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/3/2015 của Bộ Tài chính; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15/02/2019 sửa đổi bổ sung một số nội dung tại các Phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính;

Trên cơ sở hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, Đơn đề nghị số BHF-GDC/XDTMS05 ngày 4/11/2022 của Công ty TNHH BHFLEX VINA, mã số thuế: 2500506479;

Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu,

Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:

1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:

Tên thương mại: SPI-606 MATT BLACK

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm kháng hàn SPI-606 MATT BLACK (Solvent naphtha, Diethylene glycol monoethyl ether acetate,...) phủ bề mặt, dạng phân tán trong môi trường không chứa nước (1 lọ = 750g). Hàng mới 100%

Ký, mã hiệu, chủng loại: SPI-606 MATT BLACK

Nhà sản xuất: SEOUL CHEMICAL RESEARCH LABORATORY CO., LTD

2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: Theo hồ sơ xác định trước mã số, thông tin mặt hàng như sau:

- Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học, hàm lượng tính trên trọng lượng:

Tên hóa chất

Hàm lượng (%)

Epoxy acrylate oligomer

35~45

1,3,5-Tris(oxiranylmethyl)1,3,5-triazine - 2,4,6(1H,3H,5H)-trione (TGIC)

1~2

Nhựa epoxy

4~8

Nhựa acrylate

5~10

Chất cảm quang

4~10

Thuốc màu

≤ 1.0

Chất độn vô cơ

1~8

Gel silica

1~10

Dung môi naphtha

10~20

Diethylene glycol monoethyl ether acetate (carbitol acetate)

10~15

- Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng:

Bước 1: Chuẩn bị 1 tấm bảng mạch đã in được làm sạch và xử lý trước

Bước 2: Phủ chế phẩm kháng hàn (Photoimagable Solder Resist) SPI-606 MATT BLACK lên toàn bộ tấm mạch in (kể cả mạch điện) chỉ trừ phần mối hàn để gắn chip

Bước 3: Sấy sơ bảng mạch bằng ánh sáng vàng ở 78°C

Bước 4: Chiếu tia UV

Bước 5: Dùng hóa chất để loại bỏ chế phẩm kháng hàn dư thừa trên bảng mạch.

Bước 6: Sấy bảng mạch ở 150 °C bằng ánh sáng vàng để gia cố lớp phủ kháng hàn vào bảng mạch.

- Thông số kỹ thuật:

Chất lỏng, màu đen

Không tan trong nước

Nhiệt độ chớp chảy: 72°C

Độ nhớt: 150-200 PS (điều kiện 25°C)

Tỷ trọng 1.14

- Công dụng theo thiết kế: Là chất phủ bao phủ mạch điện, có chức năng chống oxi hóa và bảo vệ mạch điện; bao phủ và bảo vệ những vị trí không được mạ ở phần PAD trước khi mạ vàng, gia cố phần SMT, lớp phủ chịu được nhiệt trên 100°C

3. Kết quả xác định trước mã số: Theo thông tin trên Đơn đề nghị xác định trước mã số, thông tin tại tài liệu đính kèm hồ sơ, mặt hàng như sau:

Tên thương mại: SPI-606 MATT BLACK

- Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học, hàm lượng tính trên trọng lượng:

Tên hóa chất

Hàm lượng (%)

Epoxy acrylate oligomer

35~45

1,3,5-Tris(oxiranylmethyl)1,3,5-triazine - 2,4,6(1H,3H,5H)-trione (TGIC)

1~2

Nhựa epoxy

4~8

Nhựa acrylate

5~10

Chất cảm quang

4~10

Thuốc màu

≤ 1.0

Chất độn vô cơ

1~8

Gel silica

1~10

Dung môi naphtha

10~20

Diethylene glycol monoethyl ether acetate (carbitol acetate)

10~15

- Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng:

Bước 1: Chuẩn bị 1 tấm bảng mạch đã in được làm sạch và xử lý trước

Bước 2: Phủ chế phẩm kháng hàn (Photoimagable Solder Resist) SPI-606 MATT BLACK lên toàn bộ tấm mạch in (kể cả mạch điện) chỉ trừ phân mối hàn để gắn chip

Bước 3: Sấy sơ bảng mạch bằng ánh sáng vàng ở 78°C

Bước 4: Chiếu tia UV

Bước 5: Dùng hóa chất để loại bỏ chế phẩm kháng hàn dư thừa trên bảng mạch.

Bước 6: Sấy bảng mạch ở 150°C bằng ánh sáng vàng để gia cố lớp phủ kháng hàn vào bảng mạch.

- Thông số kỹ thuật:

Chất lỏng, màu đen

Không tan trong nước

Nhiệt độ chớp chảy: 72°C

Độ nhớt: 150-200 PS (điều kiện 25°C)

Tỷ trọng 1.14

- Công dụng theo thiết kế: Là chất phủ bao phủ mạch điện, có chức năng chống oxi hóa và bảo vệ mạch điện; bao phủ và bảo vệ những vị trí không được mạ ở phần PAD trước khi mạ vàng, gia cố phần SMT, lớp phủ chịu được nhiệt trên 100°C

Ký, mã hiệu, chủng loại: SPI-606 MATT BLACK

Nhà sản xuất: SEOUL CHEMICAL RESEARCH LABORATORY CO., LTD

thuộc nhóm 32.08 Sơn và vecni (kể cả men tráng (enamels) và dầu bóng) làm từ các loại polyme tổng hợp hoặc các polyme tự nhiên đã biến đổi về mặt hóa học, đã phân tán hoặc hòa tan trong môi trường không chứa nước; các dung dịch như đã ghi trong Chú giải 4 của Chương này.”, phân nhóm 3208.90 “- Loại khác:”, mã số 3208.90.90 “- - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.