BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 555/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 20 tháng 01 năm 2016

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHẦN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/7/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại - Chi nhánh Tp. Đà Nẵng tại thông báo số 565/TB-PTPL ngày 16/10/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Chất màu hữu cơ tổng hợp/ SW Blue B-287v (mục 5 tờ khai hải quan)

2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH IL Sam Việt Nam, địa chỉ: Đường 3, KCN Long Thành, Long Thành, Đồng Nai; Mã số thuế: 3600855877.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10052736014/A12 ngày 25/8/2015 tại Chi cục Hải quan Long Thành - Cục Hải quan tỉnh Đồng Nai.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chế phẩm thuốc màu phân tán trong môi trường không chứa nước, dạng bột nhão, dùng để sản xuất sơn (chất phủ) cho da thuộc. Thành phần gồm Ultramarine blue, Copper phthalocyanine, Carbazole dioxazine violet, Titanium dioxide, Carbon black, Calcium carbonate, Polyurethane và N,N-Dimethylaceteamide.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm thuốc màu phân tán trong môi trường không chứa nước, dạng bột nhão, dùng để sản xuất sơn (chất phủ) cho da thuộc. Thành phần gồm Ultramarine blue, Copper phthalocyanine, Carbazole dioxazine violet, Titanium dioxide, Carbon black, Calcium carbonate, Polyurethane và N,N-Dimethylaceteamide.

thuộc nhóm 32.12 “Thuốc màu (pigments) (kể cả bột và vảy kim loại) được phân tán trong môi trường không có nước, ở dạng lỏng hay dạng nhão, dùng để sản xuất sơn, (kể cả men tráng); lá phôi dập; thuốc nhuộm và các chất màu khác đã làm thành dạng nhất định hay đã đóng gói để bán lẻ”, phân nhóm 3212.90 “- Loại khác:”, phân nhóm 2 gạch “-- Thuốc màu (kể cả bột và vẩy kim loại) được phân tán trong môi trường không có nước, ở dạng lỏng hay dạng bột nhão, dùng để sản xuất sơn (kể cả men tráng)”, mã số 3212.90.14 --- Loại khác, dùng cho da thuộc”, tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.