BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 5752/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 22 tháng 06 năm 2016 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 182/2015/TT-BTC ngày 16/11/2015 của Bộ Tài chính về việc Ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa Xuất nhập khẩu tại thông báo số 740/TB-PTPL ngày 12/5/2016 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Thép hợp kim dạng thanh tròn trơn đã gia công kết thúc cán nguội (hàm lượng: C 0,18-0,23%, Cr 0,9%-1,2% tính theo trọng lượng) loại đường kính 22mm, dài 5900mm. (Mục 1 Phụ lục Tờ khai) 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Sản xuất phụ tùng Yamaha Motor Việt Nam; Địa chỉ: Lô G1/G2 KCN Thăng Long, xã Võng La, huyện Đông Anh, Tp. Hà Nội; MST: 0101598393. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10079018800/A12 ngày 24/3/2016 tại Chi cục Hải quan KCN Bắc Thăng Long - Cục Hải quan Thành phố Hà Nội. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Thép hợp kim, hàm lượng C ~ 0,215%; Cr ~ 1,12%; Mo ~ 0,17% ... tính theo trọng lượng, dạng thanh, mặt cắt ngang hình tròn, đường kính 22mm, gia công nguội, chưa tráng phủ mạ hoặc sơn. |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thép hợp kim, hàm lượng C ~ 0,215%; Cr ~ 1,12%; Mo ~ 0,17% ... tính theo trọng lượng, dạng thanh, mặt cắt ngang hình tròn, đường kính 22mm, gia công nguội, chưa tráng phủ mạ hoặc sơn. thuộc nhóm 72.28 “Các dạng thanh và que khác bằng thép hợp kim khác; các dạng góc, khuôn và hình, bằng thép hợp kim khác; thanh và que rỗng, bằng thép hợp kim hoặc không hợp kim”, phân nhóm 7228.50 “- Các loại thanh và que khác, chưa được gia công quá mức cán nguội hoặc gia công kết thúc nguội:’’, mã số 7228.50.10 “- - Có mặt cắt ngang hình tròn” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.