BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 5776/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 22 tháng 06 năm 2016 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa xuất nhập khẩu Chi nhánh tại TP. Hồ Chí Minh tại thông báo số 643/TB-PTPL ngày 15 tháng 4 năm 2016 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Chất giữ ẩm FreshBio JCN(Mục 1 TK hải quan). 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Một Thành Viên sản xuất thương mại Huỳnh Bình. Địa chỉ: 143 A, Ấp 1, xã Nhơn Thạch, TP. Bến Tre, tỉnh Bến Tre. MST: 1300924861 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10070928874/E31 ngày 13/01/2016 tại Chi cục Hải quan CK cảng Mỹ Tho (Cục Hải quan tỉnh Long An). |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chế phẩm khử trùng thành phần chính gồm Chlorhexidine, muối Natri của EDTA, Hexanediol,...dạng lỏng, hàm lượng sau sấy ≈20%. |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm khử trùng thành phần chính gồm Chlorhexidine, muối Natri của EDTA, Hexanediol,...dạng lỏng, hàm lượng sau sấy ≈20%. Thuộc nhóm 38.08 “Thuốc trừ côn trùng, thuốc diệt loài gặm nhấm, thuốc diệt nấm, thuốc diệt cỏ, thuốc chống nẩy mầm và thuốc điều hòa sinh trưởng cây trồng, thuốc khử trùng và các sản phẩm tương tự, đóng gói sẵn hoặc đóng gói để bán lẻ hoặc như các chế phẩm hoặc sản phẩm (ví dụ, băng, bấc và nến đã xử lý lưu huỳnh và giấy bẫy ruồi)”, phân nhóm “- Loại khác”, phân nhóm 3808.94 “- - Thuốc khử trùng”, mã số 3808.94.90 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.