BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 5971/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 01 tháng 07 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa xuất nhập khẩu tại thông báo số 330/TB-PTPL ngày 09 tháng 4 năm 2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Dây cáp kết nối loại 3 lõi, được quấn ngoài bằng nhôm lá mỏng và các sợi đồng mạ thiếc đan vào nhau, đường kính 2.0mm, điện áp 30V, chưa có lớp cách điện Plasstic ở ngoài (UL21445 2.0) Cable. 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Địa chỉ: Lô B7, KCN Song Khê - Nội Hoàng, thành phố Bắc Giang, tỉnh Bắc Giang. MST: 2400576842 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10033278346/A12 ngày 18/3/2015 tại Chi cục Hải quan Quản lý các KCN Bắc Giang (Cục Hải quan tỉnh Bắc Ninh). |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Cáp dẫn tín hiệu điện chưa lắp đầu nối điện, đường kính cáp 2mm, cấu tạo gồm: Ngoài cùng là lớp lưới kim loại được đan từ các sợi đồng mạ thiếc, tiếp đến là một lớp màng nhôm dày 0,03mm, trong cùng là 6 dây kim loại, đường kính mỗi dây 0,3mm, 3 trong số 6 dây đã được bọc cách điện bằng Polyethylene, 3 dây còn lại chưa bọc cách điện; thường được dùng làm cáp dẫn tín hiệu điện giữa điện thoại thông minh và máy tính. |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Cáp dẫn tín hiệu điện chưa lắp đầu nối điện, đường kính cáp 2mm, cấu tạo gồm: Ngoài cùng là lớp lưới kim loại được đan từ các sợi đồng mạ thiếc, tiếp đến là một lớp màng nhôm dày 0,03mm, trong cùng là 6 dây kim loại, đường kính mỗi dây 0,3mm, 3 trong số 6 dây đã được bọc cách điện bằng Polyethylene, 3 dây còn lại chưa bọc cách điện; thường được dùng làm cáp dẫn tín hiệu điện giữa điện thoại thông minh và máy tính. Thuộc nhóm 8544 Dây, cáp điện (kể cả cáp đồng trục) cách điện (kể cả loại đã tráng men cách điện hoặc mạ lớp cách điện) và dây dẫn cách điện khác, đã hoặc chưa gắn với đầu nối; cáp sợi quang, làm bằng các bó sợi đơn có vỏ bọc riêng biệt từng sợi, có hoặc không gắn với dây dẫn điện hoặc gắn với đầu nối, phân nhóm (-) Dây dẫn điện khác, dùng cho điện áp không quá 1.000V, phân nhóm 8544.49 (--) Loại khác, phân nhóm (---) Loại không dùng cho viễn thông điện áp không quá 80V, phân nhóm (---) Loại khác, mã số 8544.49.29 (-----) Loại khác tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.