BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 5984/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 01 tháng 07 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích Phân loại hàng hóa XNK - Chi nhánh tại TP Đà Nẵng tại thông báo số 196/TB-PTPL ngày 16/06/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Calcium Salt of Long Chain Fatty Acid (Dầu cọ chứa chất khoáng bổ sung vào thức ăn chăn nuôi, nhãn hiệu Nutracor, loại 25 kg/bao, 780 bao, 19.5 tấn. Xuất xứ Malaysia, mới 100%). (mục 1 Tờ khai). 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty cổ phần Chăn nuôi Gia Lai; địa chỉ: tầng 8, 15 Trường Chinh, P. Phù Đổng, Pleiku, Gia Lai; mã số thuế: 5900988952. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10040718403/A11 ngày 19/05/2015 đăng ký tại Chi cục HQ CK Cảng Quy Nhơn - Cục Hải quan Bình Định. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chế phẩm có chứa thành phần chính là muối Calcium của các acid béo (Octadecenoic acid, Pentadecanoic acid...) và ester của các acid béo (9- Octadecenoic; Hexadecanoic acid...), dạng bột thô, được dùng trong sản xuất thức ăn chăn nuôi. |
Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm có chứa thành phần chính là muối Calcium của các acid béo (Octadecenoic acid, Pentadecanoic acid...) và ester của các acid béo (9-Octadecenoic; Hexadecanoic acid...), dạng bột thô, được dùng trong sản xuất thức ăn chăn nuôi. thuộc nhóm 23.09: “Chế phẩm dùng trong chăn nuôi động vật”, phân nhóm 2309.90: “- Loại khác”, mã số 2309.90.20: “- - Chất tổng hợp, chất bổ sung thức ăn hoặc thêm vào thức ăn” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.