BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 5998/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 20 tháng 12 năm 2021

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ

TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015;

Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 03 năm 2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan, thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số điều tại Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 3 năm 2015; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 17/2021/TT-BTC ngày 26 tháng 02 năm 2021 sửa đổi, bổ sung một số điều của Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27 tháng 6 năm 2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15 tháng 02 năm 2019 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số Phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27 tháng 6 năm 2017;

Trên cơ sở Đơn đề nghị xác định trước mã số số 05-21/CV ngày 01/12/2021 của Công ty cổ phần Thiết bị Thắng Lợi (MST: 0100516510) và hồ sơ kèm theo; Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế Xuất nhập khẩu,

Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế Xuất nhập khẩu,

Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:

1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:

Tên thương mại: Mavic 3

 

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Camera tích hợp trên Drone dùng để chụp ảnh, quay phim khảo sát.

 

Ký, mã hiệu, chủng loại: Mavic 3

Nhà sản xuất: DJI (Trung Quốc)

 

2. Tóm tắt tả hàng hóa được xác định trước mã số:

Thông tin hàng hóa do doanh nghiệp cung cấp:

- Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: Bộ khung, cánh quạt, mô tơ, pin cho mô tơ, camera, bộ điều khiển, màn hình theo dõi ảnh chụp gắn trên bộ điều khiển.

- Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng:

Dùng bộ điều khiển để điều khiển Drone, để bay và chụp những điểm nhìn bằng mắt thường

Cài các chế độ của máy bay ví dụ: độ cao, hướng gió, vận tốc để bay chụp với lịch trình trên cài sẵn trên máy

- Công dụng theo thiết kế: Dùng để quay phim chụp ảnh sự kiện, cho cá nhân hoặc làm dịch vụ, những góc quay mà máy ảnh thông thường không có góc đẹp, những vị trí mà con người không thể tới được ví dụ mỏm núi, thung lũng sâu...

 

3. Kết quả xác định trước mã số:

Tên thương mại: Mavic 3

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thiết bị gồm hai camera được tích hợp liền khối trên một thiết bị bay không người lái (drone) được điều khiển từ xa bằng bộ điều khiển, có công dụng quay phim, chụp ảnh sự kiện, cho cá nhân hoặc làm dịch vụ, những góc quay mà máy ảnh thông thường không có góc đẹp, những vị trí mà con người không thể tới được ví dụ mỏm núi, thung lũng sâu...Thông số kỹ thuật: Tele camera sử dụng cảm biến 1/2inch CMOS độ phân giải 12Mp, Hasselblad camera sử dụng cảm biến 4/3 CMOS độ phân giải 20Mp; bộ nhớ trong 8Gb, hỗ trợ thẻ nhớ SDXC/microSD.

Ký, mã hiệu, chủng loại: Mavic 3

Nhà sản xuất: DJI (Trung Quốc)

thuộc nhóm 85.25 “Thiết bị phát dùng cho phát thanh sóng vô tuyến hoặc truyền hình, có hoặc không gắn với thiết bị thu hoặc ghi hoặc tái tạo âm thanh; camera truyền hình, camera kỹ thuật số và camera ghi hình ảnh”, phân nhóm 8525.80 “- Camera truyền hình, camera kỹ thuật số và camera ghi hình ảnh”, phân nhóm “- Camera ghi hình ảnh”, mã số 8525.80.39 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam

Thông báo này có hiệu lực từ ngày ký.

Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty cổ phần Thiết bị Thắng Lợi biết và thực hiện./.