BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 6022/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 15 tháng 10 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Nghị Định số 125/2017/NĐ-CP ngày 16/11/2017 của Chính Phủ về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, nhập khẩu ưu đãi; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 4 (trụ sở tại TP Đà Nẵng) tại thông báo số 0608/TB-KĐ4 ngày 8/6/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Dây thép sản xuất xích xe máy 4.47 -0.01 20CrMnMo (dây thép hợp kim - steel wire) (mục 1 tờ khai) 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH xích KMC Việt Nam; Địa chỉ: KCN Amata, Biên Hòa, Đồng Nai; MST: 3600465041 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10190160434/A12 ngày 16/3/2018 đăng ký tại Chi cục Hải quan Biên Hòa - Cục Hải quan Đồng Nai |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Dây thẹp hợp kim, trong đó Bo, Crom, Titan là các nguyên tố quyết định yếu tố thép hợp kim (hàm lượng Bo ≈ 0,0009%, Cr ≈ 1,13%, Ti ≈ 0,053% tính theo trọng lượng), đường kính 4,47mm. |
5. Kết quả phân loại: Dây thép hợp kim, trong đó Bo, Crom, Titan là các nguyên tố quyết định yếu tố thép hợp kim (hàm lượng Bo ≈ 0,0009%, Cr ≈ 1,13%, Ti ≈ 0,053% tính theo trọng lượng), đường kính 4,47mm. thuộc nhóm 72.29 “Dây thép hợp kim khác”; phân nhóm 7229.90 - Loại khác; mã số 7229.90.20 - - Mặt cắt ngang không quá 5,5mm tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam (tương ứng với mã số 9811.00.90 tại Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi./.