BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 6311/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 25 tháng 9 năm 2020 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 04 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15/02/2019 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số nội dung tại các Phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 3 tại thông báo 461/TB-KĐ3 ngày 30/3/2020, công văn số 1043/KĐHQ-KĐ ngày 20/8/2020 của Cục Kiểm định Hải quan và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Additive CS 97041 205KG 1A1 -Anhydrit Dihydro-3-(tetrapropenyl)furan-2,5-dione, dùng để sản xuất đế giày PU, Hàng mới 100% (Cas 26544-38-7) (mục 08 PLTK). 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công Ty TNHH BASF Việt Nam; Địa chỉ: Tầng 11, Toà nhà Saigon Trade Center, Số 37, đường Tôn Đức Thắng, P. Bến Nghé, Quận 1, TP. Hồ Chí Minh; MST: 3700238204. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10311622474/A41 ngày 17/01/2020 đăng ký tại Chi cục HQ Quản lý hàng đầu tư- Cục Hải quan TP. Hồ Chí Minh. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Dihydro-3-(tetrapropenyl)furan-2,5- dione (hoặc Tetrapropenylsuccinic Anhydride). |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Dihydro-3-(tetrapropenyl)furan-2,5-dione (hoặc Tetrapropenylsuccinic Anhydride). thuộc nhóm 29.17 “Axit carboxylic đa chức, các anhydrit, halogenua, peroxit và peroxyaxit của chúng; các dẫn xuất halogen hóa, sulphonat hóa, nitro hóa hoặc nitroso hóa của các chất trên”, phân nhóm - Axit carboxylic có chức rượu nhưng không có chức oxy khác, các anhydrit, halogenua, peroxit, peroxyaxit của chủng và các dẫn xuất của các chất trên”, mã số 2917.19.00 “- Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.