BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 6312/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 25 tháng 9 năm 2020 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ
TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015.
Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 03 năm 2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan, thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số điều tại Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 3 năm 2015 của Bộ trưởng Bộ Tài chính; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015 của Bộ trưởng Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27 tháng 6 năm 2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15 tháng 02 năm 2019 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số nội dung tại các Phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27 tháng 6 năm 2017;
Trên cơ sở Đơn đề nghị xác định trước mã số số 200904/AVN-XNK ngày 04/9/2020 của Công ty TNHH Amway Việt Nam (MST: 3600817381) và hồ sơ kèm theo;
Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế Xuất nhập khẩu,
Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:
1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:
| ||||||
2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: Theo hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, thông tin mặt hàng như sau: - Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: Thành phần máy gồm: Thiết bị chính (thân máy) bằng nhựa, có 01 nút nguồn Bật/Tắt và chọn chế độ làm sạch và mát xa khuôn mặt, logo ở mặt sau thân máy. Trên đỉnh đầu máy có phần để lắp đầu cọ, máy có pin Li-poly, Chân đế (giá đỡ máy bằng nhựa), có 02 đèn led có chức năng khử trùng và sấy khô, Đầu cọ lông siêu mềm (sợi lông cọ siêu nhỏ chỉ 0,055mm), Cáp sạc USB, sách hướng dẫn sử dụng. - Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Máy chạy bằng pin với 3 chế độ rung: Sạch sâu: 115.5 Hz ±10%; Bình thường: 101.8 Hz ±10%; Nhẹ nhàng: 89.9 Hz ±10%. Bộ rung/bộ dao động (rung vật lý do có bộ phận rung đặt trong thân máy) sẽ tác động liên tục lên đầu cọ lông siêu mềm, như vỗ nhẹ lên da. Cách thức sử dụng: Không đeo bất kỳ phụ kiện nào như hoa tai, vòng cổ khi sử dụng. Sử dụng máy kết hợp với sữa rửa mặt Artistry. Dùng nước làm ướt đầu cọ, ấn nút để chọn và chuyển chế độ làm sạch và mát xa mặt. Để đầu cọ lông siêu mềm tiếp xúc với da, nhẹ nhàng mát xa da mặt theo hình tròn, kéo máy theo hướng từ dưới lên trên, từ trong ra ngoài, mỗi lần sử dụng 1 phút, 1-2 lần/ tuần. - Thông số kỹ thuật: Điện áp đầu vào: 5V, 500 mA~2A Kích thước: Thiết bị chính 169.3 x 42.5 x 56mm Cân nặng: Thiết bị chính 160g, Sạc và Đế sạc 207.6g, Cọ 10g Chất liệu: Thiết bị chính, Sạc và Đế sạc (ABS) Pin (Thiết bị chính): Li-Poly 450mA; Pin (đế sạc): Li-ion 2600mA; Chức năng: Làm sạch và mát xa mặt (dạng rung) Thời gian sạc: Khoảng 6 giờ - Công dụng theo thiết kế: Chăm sóc da, làm sạch da mặt và massage mặt. | ||||||
3. Kết quả xác định trước mã số:
thuộc nhóm 85.09 “Thiết bị cơ điện gia dụng có động cơ điện gắn liền, trừ máy hút bụi của nhóm 85.08”, phân nhóm 8509.80 “- Thiết bị khác”, mã số 8509.80.90 “- - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực từ ngày ký.
Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty TNHH Amway Việt Nam biết và thực hiện./.