BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 7023/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 31 tháng 07 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK - Chi nhánh TP. Hồ Chí Minh tại Thông báo số 1334/TB-PTPLHCM ngày 19/6/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Acrylamide 40%- Hợp chất hữu cơ. (Mục 9 tại TKHQ). 2. Đơn vị xuất khẩu/ nhập khẩu: Công ty TNHH Synthomer Việt Nam; Địa chỉ: Số 8, Đường số 6 (Lô 101, 109), KCN Sóng Thần I, Dĩ An, Bình Dương. MST: 3700240443 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10035889755/A12 ngày 08/04/2015 đăng ký tại: Chi cục HQ KCN Sóng Thần (Cục HQ Bình Dương). |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Acrylamide dạng dung dịch trong nước. |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Acrylamide dạng dung dịch trong nước. thuộc nhóm 29.24: "Hợp chất chức carboxyamit; hợp chất chức amit của axit carbonic."; phân nhóm "-Amit mạch hở (kể cả carbamates mạch hở) và các dẫn xuất của chúng; muối của chúng"; mã số 2924.19.00 " - - Loại khác" tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.