BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 7027/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 31 tháng 07 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm phân tích phân loại hàng hóa XNK chi nhánh TP. Hồ Chí Minh tại thông báo số 1350/TB- PTPLHCM ngày 23/06/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Chất hoạt động bề mặt (Brij IC20-SO-(AP)- NPL SX thuốc. (Mục 5 tại TKHQ). 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Rohto- Mentholatum (Việt Nam); Địa chỉ: số 16 VSIP, đường số 05, KCN VN- Singapore, Thuận An, Bình Dương MST: 3700239769. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10040698486/A12 ngày 20/05/2015 đăng ký tại: Chi cục HQ KCN VN- Singapore (Cục HQ Bình Dương). |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chất hoạt động bề mặt không ion từ Polyoxyethylene (20)isohexadecyl ete, dạng nhão. |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chất hoạt động bề mặt không ion từ Polyoxyethylene (20)isohexadecyl ete, dạng nhão. thuộc nhóm 34.02 “Chất hữu cơ hoạt động bề mặt (trừ xà phòng); các chế phẩm hoạt động bề mặt, các chế phẩm dùng để giặt, rửa (kể cả các chế phẩm dùng để giặt, rửa phụ trợ) và các chế phẩm làm sạch, có hoặc không chứa xà phòng, trừ các loại thuộc nhóm 34.01” phân nhóm 3402.13 “- - Dạng không phân ly (non- ionic)”; mã số 3402.13.90 "- - - Loại khác ” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.