BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 705/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 30 tháng 01 năm 2019 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Cục Kiểm định Hải quan tại Thông báo số 301/TB-KĐHQ ngày 11/05/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: PG011#&Phụ gia Dùng để sản xuất dầu bôi trơn và dầu máy công nghiệp,TAT730 tris-hexanoic acid, Hàng mới 100% (mục 16) 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Công nghệ Francool Việt Nam Địa chỉ: Lô CN-10, Khu công nghiệp Vân Trung, xã Vân Trung, huyện Việt Yên, thị xã Bắc Giang MST: 2400800614 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10175424885/E11 ngày 11/12/2017 đăng ký tại Chi cục Hải quan Bắc Giang - Cục Hải quan tỉnh Bắc Ninh |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: 6-6’-6”-(1,3,5-triazine-2,4,6-triyltriimino)tris-hexanoic acid. |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: 6-6’-6”-(1,3,5-triazine-2,4,6-triyltriimino)tris-hexanoic acid thuộc nhóm 29.33 “Hợp chất dị vòng chỉ chứa (các) dị tố ni tơ.”, phân nhóm “- Hợp chất chứa một vòng triazin chưa ngưng tụ (đã hoặc chưa hydro hóa) trong cấu trúc:”, mã số 2933.69.00 “- - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.