BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 7082/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 01 tháng 11 năm 2017

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ

TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23/6/2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21/01/2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/03/2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan; kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, Đơn đề nghị số 01/2017/ITS ngày 14/8/2017 và công văn bổ sung thông tin hàng hóa số CV2010/2017/ITS ngày 20/10/2017 của Công ty TNHH IT System, mã số thuế: 0201231007 cung cấp;

Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu,

Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:

1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:

Tên thương mại: Thanh truyền con lăn nhựa (Plastic Wheel Conveyor).

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thép hình có gắn con lăn nhựa.

Ký, mã hiệu, chủng loại: PWC-4035S

Nhà sản xuất: DND COREA Co.,Ltd.

2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số:

- Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: gồm thanh thép hình có gắn con lăn bằng nhựa chạy dọc.

- Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: dùng làm ray trượt cho bàn văn phòng, giường thông minh, cầu trượt cho trẻ em, kết hợp với ống và phụ kiện ghép nối có thể làm giá đỡ, xe đẩy hàng giúp cho việc di chuyển hàng hóa thuận tiện hơn.

- Hàm lượng tính trên trọng lượng: 5kg/thanh.

- Thông số kỹ thuật: Thép hình L=4m W=40mm H=28.5mm, con lăn nhựa màu trắng D=32mm, W=23mm, C=150kg.

3. Kết quả xác định trước mã số:

Tên thương mại: Thanh trượt con lăn nhựa (Plastic Wheel Conveyor).

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thép hình có gắn con lăn nhựa. Kết hợp với phụ kiện ghép nối có thể làm kệ đỡ hàng giúp cho việc di chuyển hàng hóa thuận tiện hơn.

Ký, mã hiệu, chủng loại: PWC-4035S

Nhà sản xuất: DND COREA Co.,Ltd.

thuộc nhóm 83.02 “Giá, khung, phụ kiện và các sản phẩm tương tự bằng kim loại cơ bản dùng cho đồ nội thất, cho cửa ra vào, cầu thang, cửa sổ, mành che, khung vỏ xe, yên cương, rương, hòm hay các loại tương tự; giá để mũ, mắc mũ, chân giá đỡ và các loại giá cố định tương tự; bánh xe đẩy loại nhỏ có giá đỡ bằng kim loại cơ bản; cơ cấu đóng cửa tự động bằng kim loại cơ bản”, phân nhóm “ - Giá, khung, phụ kiện và các sản phẩm tương tự khác”, phân nhóm 8302.42 “ - - Loại khác, dùng cho đồ nội thất”, mã số 8302.42.90 - - - Loại khác tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành.

Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty TNHH IT System biết và thực hiện./.