BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 711/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 20 tháng 01 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 193/2012/TT-BTC ngày 15/11/2012 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK (Chi nhánh tại Hải Phòng) tại thông báo số 097/TB-CNHP ngày 16/12/2013 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Thép cốt bê tông dự ứng lực - dây thép vằn hợp kim Silic-mangan dạng cuộn (kéo nguội) đường kính 7.1mm theo tiêu chuẩn JISG3137-1994 độ trùng thấp dùng trong xây dựng, hàng mới 100% (Mục 01 Phụ lục tờ khai) 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH MTV TM và DV Việt Huy Hải Phòng; địa chỉ: Số 20 CT20, tần 5, lô 8, phường Quán Toan, Hồng Bàng, Hải Phòng; Mã số thuế: 0201224063. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 27852/NKD01 ngày 19/11/2013 đăng ký tại Chi cục HQ cửa khẩu cảng Hải Phòng KVII - Cục Hải quan TP. Hải Phòng. | ||||||
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Thép hợp kim silic-mangan, dạng cuộn, cán nóng, mặt cắt ngang hình tròn đã được tạo gân. | ||||||
5. Kết quả phân loại:
thuộc nhóm 72.27 "Các dạng thanh và que, của thép hợp kim khác, được cán nóng, dạng cuộn không đều", mã số 7227.20.00 "- Bằng thép mangan-silic" tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.