BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 7350/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 12 tháng 08 năm 2015

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích Phân loại hàng hóa XNK, chi nhánh tại TP. Hồ Chí Minh tại thông báo số 1657/TB-PTPLHCM ngày 27/7/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Mộc nhĩ khô (DRIED BLACK FUNGUS) 12kg/Carton, Hàng chưa qua sơ chế, không ăn được ngay (mục 1 Tờ khai).

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty cổ phần Xây dựng Sản xuất Thương mại Dịch vụ Nam Trung; địa chỉ: 30 Giang Văn Minh, P. An Phú, Quận 2, TP. HCM; Mã số thuế: 0303756726.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10044167023/A11 ngày 16/06/2015 đăng ký tại Chi cục HQ Cảng Sài Gòn khu vực 1 - Cục Hải quan TP. Hồ Chí Minh.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa:

Mộc nhĩ (Auricularia spp.) khô, đã cắt thành dạng sợi.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Mộc nhĩ (Auricularia spp.) khô, đã cắt thành dạng sợi.

thuộc nhóm 07.12 “Rau khô, ở dạng nguyên, cắt, thái lát, vụn hoặc ở dạng bột, nhưng chưa chế biến thêm”, phân nhóm “- Nấm, mộc nhĩ (Auricularia spp.), nấm nhầy (Tremella spp.) và nấm cục (nấm củ)”, mã số 0712.32.00 “- - Mộc nhĩ (Auricularia spp.)” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.