BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 7373/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 12 tháng 08 năm 2015 |
THÔNG BÁO
vỀ kẾt quẢ phân LoẠi đỐi vỚi hàng hóa xuẤt khẨu, nhẬp khẨu
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK - Chi nhánh TP. HCM tại Thông báo số 1411/TB-PTPLHCM ngày 26/6/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Chất độn (Chất xúc tác dùng trong sản xuất bột thủy tinh) - Pentahydrate Borax. 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Công nghiệp Vật liệu gốm sứ Shun Yin. Địa chỉ: KCN Nhơn Trạch III, huyện Nhơn Trạch, tỉnh Đồng Nai. MST: 3600748794 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10037753516/A12 ngày 23/4/2015 đăng ký tại Chi cục Hải quan Nhơn Trạch - Cục Hải quan tỉnh Đồng Nai. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Sodium Tetraborate pentahydrate (Na2B4O7.5H2O), dạng hạt. |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Sodium Tetraborate pentahydrate (Na2B4O7.5H2O), dạng hạt. thuộc nhóm 28.40 “Borat; peroxoborat (perborat)”, phân nhóm “- Dinatri tetraborat (borat tinh chế - hàn the)”, mã số 2840.19.00 “- - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.