BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 7438/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 14 tháng 08 năm 2015

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;

Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK tại thông báo 827/TB-PTPL ngày 23/7/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: (Mục 16 tờ khai ) Thép hình chữ I, không hợp kim, được cán nóng có chiều cao từ 80mm trở lên Q235B: I220x110x7,5x12,3x6000mm

2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty cổ phần thương mại Citicom; Đ/c: Tầng 7, tòa nhà Đại Phát, số 82 phố Duy Tân, P. Dịch Vọng Hậu, Cầu Giấy, Hà Nội; MST: 0101370014

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10023950986/A11 ngày 16/12/2014 đăng ký tại Chi cục HQ Ga ĐSQT Đồng Đăng - Cục Hải quan Lạng Sơn

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Thép không hợp kim, hàm lượng C ~ 0,184% tính theo trọng lượng, dạng hình chữ I, chiều cao 220mm, đã được gia công nóng, chưa được tráng, phủ, mạ hoặc sơn

5. Kết quả phân loại:

Tên thương mại: Section steel

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thép không hợp kim, hàm lượng C ~ 0,184% tính theo trọng lượng, dạng hình chữ I, chiều cao 220mm, đã được gia công nóng, chưa được tráng, phủ, mạ hoặc sơn

Ký, mã hiệu, chủng loại: GB11263-98/GB707-88/GB 706-2008 Q235B

Nhà sản xuất: không có thông tin

thuộc nhóm 72.16 “Sắt hoặc thép không hợp kim dạng góc, khuôn, hình”; phân nhóm - Hình chữ U, I hoặc H, không gia công quá mức cán nóng, kéo nóng hoặc ép đùn có chiều cao từ 80 mm trở lên; mã số 7216.32.00 - - Hình chữ I tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.