BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 7545/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 18 tháng 08 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK, Chi nhánh TP Hồ Chí Minh tại thông báo số 1504/TB-PTPLHCM ngày 9/7/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: (Mục 15 tờ khai) Đáy thùng bằng thép tráng thiết - 5L Bottom LACQ 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Superior Multi - Packaging VN; Địa chỉ: Tân Hiệp, Tân Bình, Dĩ An, Bình Dương; MST: 3700415238 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10030164385/A41 ngày 10/2/2015 đăng ký tại Chi cục Hải quan Quản lý hàng Đầu Tư - Cục Hải quan TP Hồ Chí Minh | |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Đáy thùng (bottom), bằng thép, hình tròn, có các vòng gờ tròn đồng tâm tăng cường độ cứng, bề mặt mạ thiếc và tráng lớp lacquer. Theo chu vi có viền gờ kết hợp với lớp vòng plastic làm kín dùng lắp ghép vào thân thùng. Kích thước: F185mm, chiều dày 0,25mm. Tên thương mại: 5L, Bottom LACQ | |
5. Kết quả phân loại: | |
Tên thương mại: 5L, Bottom LACQ Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Đáy thùng (bottom), bằng thép, hình tròn, có các vòng gờ tròn đồng tâm tăng cường độ cứng, bề mặt mạ thiếc và tráng lớp lacquer. Theo chu vi có viền gờ kết hợp với lớp vòng plastic làm kín dùng lắp ghép vào thân thùng. Kích thước: F185 mm, chiều dày 0,25mm. Tên thương mại: 5L, Bottom LACQ | |
Ký, mã hiệu, chủng loại: không có thông tin | Nhà sản xuất: không có thông tin |
thuộc nhóm 83.09 “Nút chai lọ, nút bịt và nắp đậy (kể cả nút, nắp hình vương miện, nút xoáy và nút một chiều), bao thiếc bịt nút chai, nút thùng có ren, tấm đậy lỗ thoát của thùng, dụng cụ niêm phong và bộ phận đóng gói khác, bằng kim loại cơ bản” phân nhóm 8309.90 - Loại khác; phân nhóm - - Loại khác; mã số 8309.90.99 - - - Loại khác tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.