BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 7620/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 20 tháng 08 năm 2015

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK chi nhánh tại TP Hải Phòng tại thông báo số 180/TB1-CNHP ngày 24/7/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. n hàng theo khai báo: (Mục 7, 8, 9 tờ khai) Dây hàn JQ.H08MNA (dây thép hợp kim silic, mạ đồng dùng để hàn hồ quang điện, 25kg/cuộn, nhãn hiệu golden bridge), kích thước tương ứng: 2,5mm, 3,2mm, 4mm

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty cổ phần công nghiệp Weldcom; Địa chỉ: Số 463, đường Ngô Gia Tự, Đức Giang, Long Biên, Hà Nội; MST: 0101629796

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10039718770/A11 ngày 12/5/2015 đăng ký tại Chi cục Hải quan CK cảng Đình Vũ - Cục Hải quan Hải Phòng

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Dây thép không hợp kim (hàm lượng C < 0,25% tính theo trọng lượng), bề mặt được mạ đồng

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Dây thép không hợp kim (hàm lượng C < 0,25% tính theo trọng lượng), bề mặt được mạ đồng

thuộc nhóm 72.17 “Dây của sắt hoặc thép không hợp kim, phân nhóm 7217.30 - Được mạ hoặc tráng kim loại cơ bản khác; phân nhóm - - Có hàm lượng carbon dưới 0,25% tính theo trọng lượng; mã số 7217.30.19 - - - Loại khác tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.