BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 7675/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 10 tháng 08 năm 2016

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK chi nhánh tại TP Hải Phòng tại thông báo số 481/TB1-CNHP ngày 16/6/2016 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Dây thép hợp kim kéo nguội HSCM420HVM-2 đường kính 28 mm, hàm lượng Cr: 1.17%-1.18%, hàm lượng Mo: 0.15% tiêu chuẩn MU 163FA050 (Mục 2 tờ khai)

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Sumitomo Corporation Việt Nam; Địa chỉ: Tầng 9 tòa nhà Cornerstone, 16 Phan Chu Trinh, Hoàn Kiếm, Hà Nội; MST: 0102267852

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10085525495/A41 ngày 11/5/2016 đăng ký tại Chi cục Hải quan quản lý hàng Đầu tư gia công - Cục Hải quan TP Hải Phòng

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Dây thép hợp kim (hàm lượng Cr ≈ 1,16%, Mo ≈ 0,172% tính theo trọng lượng), đường kính 28mm

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Dây thép hợp kim (hàm lượng Cr ≈ 1,16%, Mo ≈ 0,172% tính theo trọng lượng), đường kính 28mm

thuộc nhóm 72.29 “Dây thép hợp kim khác”; phân nhóm 7229.90 - Loại khác; mã số 7229.90.90 - - Chiều dày từ 3 mm đến dưới 4,75 mm tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.