BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 7678/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 10 tháng 08 năm 2016 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa xuất nhập khẩu (Chi nhánh tại TP. Hồ Chí Minh) tại thông báo số 1797/TB-PTPL ngày 15/7/2016 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: DL-Camphor - Camphor (Long não) (Mục 1). 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Dược phẩm Hisamitsu Việt Nam; Địa chỉ: Số 14-15 đường 2A, KCN Biên Hòa 2, phường An Bình, TP. Biên Hòa, tỉnh Đồng Nai; MST: 3600245712 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10090811685/A12 ngày 17/6/2016 tại Chi cục Hải quan Biên Hòa (Cục Hải quan tỉnh Đồng Nai) |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: DL- Camphor (Long não), dạng bột. |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: DL- Camphor (Long não), dạng bột. thuộc nhóm 29.14 “Xeton và quinon, có hoặc không có chức oxy khác, và các dẫn xuất halogen hóa, sulphonat hóa, nitro hóa hoặc nitroso hóa của chúng” phân nhóm “- Xeton cyclanic, xeton cyclenic hoặc xeton cycloterpenic không có chức oxy khác”, phân nhóm 2914.29 “- - Loại khác”, mã số 2914.29.10 “- - - Long não” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.