BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 7959/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 01 tháng 09 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK chi nhánh tại TP Hồ Chí Minh tại thông báo số 1566/TB-PTPLHCM ngày 20/7/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: (Mục 1 tờ khai) Tấm cách nhiệt (440x440x0,6)mm Fe plates resource 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Lunji Vina; Địa chỉ: Lô IX-5, KCN Hố Nai, Trảng Bom, Đồng Nai; MST: 3600520704 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10037149895/A12 ngày 18/4/2015 đăng ký tại Chi cục Hải quan Thống Nhất - Cục Hải quan Đồng Nai |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Thép không hợp kim (hàm lượng Carbon < 0,6% tính theo trọng lượng), cán phẳng, mặt cắt ngang đông đặc hình chữ nhật, bề mặt ngoài được mạ hợp kim nhôm - kẽm, kích cỡ: (440x440x0,6)mm |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thép không hợp kim (hàm lượng Carbon < 0,6% tính theo trọng lượng), cán phẳng, mặt cắt ngang đông đặc hình chữ nhật, bề mặt ngoài được mạ hợp kim nhôm - kẽm, kích cỡ: (440x440x0,6)mm thuộc nhóm 72.12 “Các sản phẩm sắt hoặc thép không hợp kim cán phẳng, có chiều rộng dưới 600mm, đã phủ, mạ hoặc tráng”; phân nhóm 7212.50 - Được mạ hoặc tráng bằng phương pháp khác; phân nhóm - - Mạ hoặc tráng hợp kim nhôm-kẽm; mã số 7212.50.22 - - - Loại khác, có hàm lượng carbon dưới 0,6% tính theo trọng lượng và chiều dày không quá 1,5 mm tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.