BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 7969/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 01 tháng 09 năm 2015 |
THÔNG BÁO
vỀ kẾt quẢ phân loẠi đỐi vỚi hàng hóa xuẤt khẨu, nhẬp khẨu
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK Chi nhánh TP. Hồ Chí Minh tại thông báo số 1364/TB-PTPLHCM ngày 25/06/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Mục 8 PLTK: Máy xử lý dữ liệu tự động (gồm đơn vị xử lý trung tâm, đơn vị nhập, đơn vị xuất cùng một vỏ) để nhận, xử lý tín hiệu từ cảm biến, truyền tín hiệu đến bộ phận phun-trộn nhiên liệu của xe máy JK112100-94938V. 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Chi nhánh Công ty TNHH Denso Việt Nam; địa chỉ : Phòng 211A - Trung tâm công nghệ - KCN Thăng Long, huyện Đông Anh, TP Hà Nội; Mã số thuế: 0101210878-001. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10035011745/A41 ngày 02/04/2015 đăng ký tại Chi cục Hải quan Quản lý hàng đầu tư, Cục Hải quan TP. Hồ Chí Minh. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Thiết bị điều khiển (theo chương trình) các chức năng của động cơ xe mô-tô như phun xăng, thời điểm đánh lửa, tốc độ chạy không tải, bơm nhiên liệu nhằm mục đích nâng cao hiệu quả hoạt động của động cơ, nâng cao hiệu quả sử dụng nhiên liệu, giảm thiểu khí độc hại, nâng cao tính năng và an toàn cho xe mô-tô. Trong kỹ thuật xe máy thường có tên: ECU-Engine Control Unit; EMS-Engine Management System; Electronic Control Unit. Thiết bị dạng hình khối, dùng cho điện áp không quá 1000V. Ký mã hiệu: 32920-22J00; JK112100-94938V; 12V NEP 120; Made in Indonesia. |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thiết bị điều khiển (theo chương trình) các chức năng của động cơ xe mô-tô như phun xăng, thời điểm đánh lửa, tốc độ chạy không tải, bơm nhiên liệu nhằm mục đích nâng cao hiệu quả hoạt động của động cơ, nâng cao hiệu quả sử dụng nhiên liệu, giảm thiểu khí độc hại, nâng cao tính năng và an toàn cho xe mô-tô. Trong kỹ thuật xe máy thường có tên: ECU-Engine Control Unit; EMS-Engine Management System; Electronic Control Unit. Thiết bị dạng hình khối, dùng cho điện áp không quá 1000V. Ký mã hiệu: 32920-22J00; JK112100-94938V; 12V NEP 120; Made in Indonesia. thuộc nhóm 85.37 - Bảng, panen, giá đỡ, bàn tủ và các loại hộp khác, được lắp với hai hay nhiều thiết bị thuộc nhóm 85.35 hoặc 85.36, dùng để điều khiển hoặc phân phối điện, kể cả các loại trên có lắp các dụng cụ hay thiết bị thuộc Chương 90, và các thiết bị điều khiển số, trừ các thiết bị chuyển mạch thuộc nhóm 85.17, phân nhóm 8537.10 - Dùng cho điện áp không quá 1.000V, phân nhóm - - Loại khác, mã số 8537.10.99 - - - Loại khác, tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.