BỘ TÀI CHÍNH
TNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 8163/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 08 tháng 09 năm 2015

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích Phân loại hàng hóa XNK - Chi nhánh tại TP Hồ Chí Minh tại thông báo số 1550/TB-PTPLHCM ngày 17/07/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Chất béo thực vật - AKOPOL NH48 (nguyên liệu dùng để sản xuất bánh kẹo) (mục 1 Tờ khai)

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Thực phẩm Orion Vina; Địa chỉ: Lô E-13-CN, đường NA3, KCN Mỹ Phước 2, TX Bến Cát, Bình Dương; Mã số thuế: 3700667933.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10039588581/AI2 ngày 11/5/2015 đăng ký tại Chi cục HQ KCN Mỹ Phước - Cục Hải quan TP. HCM.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa:

Hỗn hợp các phân đoạn từ dầu thực vật, dạng rắn

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Hỗn hợp các phân đoạn từ dầu thực vật, dạng rắn.

thuộc nhóm 15.17 “Margarine; các hỗn hợp hoặc các chế phẩm ăn được của chất béo hoặc dầu động vật hoặc thực vật hoặc các phần phân đoạn của các loại chất béo hoặc dầu khác nhau thuộc Chương này, trừ chất béo hoặc dầu ăn được hoặc các phần phân đoạn của chúng thuộc nhóm 15.16”, phân nhóm 1517.90 - Loại khác”, phân nhóm “- -Hỗn hợp hoặc chế phẩm, khác của chất béo hay dầu thực vật hoặc của các phần phân đoạn của chúng”, mã số 1517.90.50 “- - -Hỗn hợp hoặc chế phẩm dạng rắntại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.