BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 8247/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 10 tháng 09 năm 2015

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ

TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 03 năm 2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan; kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/7/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, Đơn đề nghị số 09/WR15 ngày 16/7/2015 do Công ty TNHH W.R.Grace Việt Nam, mã số thuế: 0305014374 cung cấp; Công văn số 979/TBPLTr-PTPL ngày 17/8/2015 của Trung tâm Phân tích Phân loại hàng hóa xuất nhập khẩu;

Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế Xuất nhập khẩu,

Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:

1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:

Tên thương mại: Aqualoc HW-80 Polyacrylate Aqueous Sol 60%.

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Aqualoc HW-80 Polyacrylate Aqueous Sol 60%.

Ký, mã hiệu, chủng loại: Aqualoc HW-80.

Nhà sản xuất: Nippon Shohkubai-Nhật Bản.

2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số:

- Thành phần, cấu tạo: Theo tài liệu kỹ thuật: Polyacrylate (Trade secret) 60%, nước 40%.

- Thông số kỹ thuật: Tỷ trọng: 1.1-1.14, độ nhớt (20°C): 950-1250 mPa.a, pH: 6-6.5. Chất lỏng màu vàng nhạt.

- Công dụng theo thiết kế: Nguyên liệu phối chế phụ gia xây dựng, dùng sản xuất phụ gia xây dựng.

- Thông tin khác: Chất lỏng màu vàng nhạt, khối lượng tịnh 1100kg/thùng.

3. Kết quả xác định trước mã số:

Tên thương mại: Aqualoc HW-80 Polyacrylate Aqueous Sol 60%.

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Aqualoc HW-80 Polyacrylate Aqueous Sol 60%.

Ký, mã hiệu, chủng loại: Aqualoc HW-80.

Nhà sản xuất: Nippon Shohkubai-Nhật Bản.

thuộc nhóm 39.06 “Polyme acrylic dạng nguyên sinh”, phân nhóm 3906.90 - Loại khác”, phân nhóm “- - Loại khác”, mã số 3906.90.99 - - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực từ ngày ký.

Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty TNHH W.R.Grace Việt Nam biết và thực hiện./.