BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 8396/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 16 tháng 09 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK chi nhánh Tp. Hồ Chí Minh tại thông báo số 1241/TB-PTPLHCM ngày 11/6/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Mục 1 PLTK: Máy bơm hóa chất tự mồi dạng ly tâm, model KB-40022 NBL/CCS, công suất 3 pha-2HP-220V/380V-50Hz, hiệu Kuobao, hàng mới 100%. 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Thương mại Kỹ thuật Vũ Tấn; Địa chỉ: 118/50/1/4 đường Liên khu 5-6, Khu phố 5, phường Bình Hưng Hòa B, quận Bình Tân, Tp. Hồ Chí Minh; Mã số thuế: 0312654336. 3. Tờ khai số 10039165770/A11 ngày 07/5/2015 đăng ký tại Chi cục HQCK Cảng Sài Gòn KV1 - Cục Hải quan TP. Hồ Chí Minh. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Bơm ly tâm một tầng, tự mồi, một cửa hút, trục ngang, hoạt động bằng động cơ điện, dẫn động bằng khớp nối trực tiếp. Các thông số chính: Q: 215 l/min; H: 10m; 3-PHA; 50Hz 2HP 220/380-415V 6,7/3,8-3,6A 2880RPM; 60Hz 1,5HP 220/380-440V 6,3/3,6-3,2A 3470RPM; đường kính cửa hút 40mm; chuyên sử dụng bơm hóa chất. |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Bơm ly tâm một tầng, tự mồi, một cửa hút, trục ngang, hoạt động bằng động cơ điện, dẫn động bằng khớp nối trực tiếp. Các thông số chính: Q: 215 l/min; H: 10m; 3-PHA; 50Hz 2HP 220/380-415V 6,7/3,8-3,6A 2880RPM; 60Hz 1,5HP 220/380-440V 6,3/3,6-3,2A 3470RPM; đường kính cửa hút 40mm; chuyên sử dụng bơm hóa chất. thuộc nhóm 84.13: “Bơm chất lỏng, có hoặc không lắp thiết bị đo lường; máy đẩy chất lỏng”, phận nhóm 8413.70: “- Bơm ly tâm khác”, phân nhóm 2 gạch: “- - Loại khác”, mã số 8413.70.91: “- - - Với đường kính cửa hút không quá 200 mm” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.