BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN

--------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
----------------

Số: 842/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 29 tháng 01 năm 2015

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;

Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK - Chi nhánh tại TP. Hồ Chí Minh tại thông báo số 122/TB-PTPLHCM ngày 16/01/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: (mục 1 PLTK): Sợi thủy tinh- Arg Fiber Roving (AR2500H-200/S) (Dạng sợi thô dùng làm tăng độ cứng của bê tông, chống kiềm, NLSX bê tông).

2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Nihon Panel;

Địa chỉ: Lô C-7-2, KCN Long Bình (Lotecol), TP. Biên Hòa, tỉnh Đồng Nai;

Mã số thuế: 3603128037.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10023669833/A12 ngày 13/12/2014 đăng ký tại Chi cục Hải quan KCX Long Bình- Cục Hải quan tỉnh Đồng Nai.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Sợi thủy tinh gồm các sợi đơn, dạng cuộn. Thành phần hóa học gồm SiO2, ZrO2, Na2O, Al2O3, TiO2, HfO2……

5. Kết quả phân loại:

Tên thương mại: Arg Fiber Roving (AR2500H-200/S).

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Sợi thủy tinh gồm các sợi đơn, dạng cuộn. Thành phần hóa học gồm SiO2, ZrO2, Na2O, Al2O3, TiO2, HfO2……

Ký, mã hiệu, chủng loại: AR2500H-200/S.

Nhà sản xuất: Không rõ thông tin.

thuộc nhóm 70.19 Sợi thủy tinh (kể cả len thủy tinh) và các sản phẩm của nó (ví dụ, sợi, vải dệt), phân nhóm 7019.90 (-) Loại khác, mã số 7019.90.10 (--) Sợi thủy tinh (kể cả len thủy tinh) tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.