BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 849/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 28 tháng 01 năm 2016

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK chi nhánh TP.Hồ Chí Minh tại Thông báo số 2569/TB-PTPL ngày 24/11/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Igepal CO630-Chất hữu cơ hoạt động bề mặt (mục 3 tờ khai hải quan)

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH SYNTHOMER Việt Nam

Địa chỉ: Số 8, Đường số 6 (Lô 101, 109), KCN Sóng Thần I, Dĩ An, Bình Dương

MST: 3700240443

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10052568714/A12 ngày 24/8/2015 đăng ký tại Chi cục Hải quan KCN Sóng Thần - Cục Hải quan tỉnh Bình Dương.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chất hữu cơ hoạt động bề mặt không phân ly (non-ionic), thành phần là Nonyl Phenoxy Polyethyleneoxy Ethanol, dạng lỏng

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chất hữu cơ hoạt động bề mặt không phân ly (non-ionic), thành phần là Nonyl Phenoxy Polyethyleneoxy Ethanol, dạng lỏng

thuộc nhóm 34.02 “Chất hữu cơ hoạt động bề mặt (trừ xà phòng); các chế phẩm hoạt động bề mặt, các chế phẩm dùng để giặt, rửa (kể cả các chế phẩm dùng để giặt, rửa phụ trợ) và các chế phẩm làm sạch, có hoặc không chứa xà phòng, trừ các loại thuộc nhóm 34.01”, phân nhóm 1 gạch “- Các chất hữu cơ hoạt động bề mặt, đã hoặc chưa đóng gói để bán lẻ”, phân nhóm 2 gạch 3402.13 “- - Dạng không phân ly (non - ionic)”, mã số 3402.13.90 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.