BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 852/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 28 tháng 01 năm 2016

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/7/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa xuất nhập khẩu Chi nhánh tại thành phố Hồ Chí Minh tại thông báo số 2284/TB-PTPL ngày 15 tháng 10 năm 2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Van truyền động bằng khí nén: Air Valve VSY5120-D24L. (Model: MH. VSY5120.D24L). Hàng mới 100%. (Mục 3 tờ khai hải quan).

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu:

Công ty TNHH Ngân Anh Phát.

Địa chỉ: D3, khu phố 3, phường Tam Hòa, Biên Hòa, Đồng Nai;

MST: 3600955737

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10056856450/A11 ngày 28/9/2015 tại Chi cục Hải quan Chuyển phát nhanh (Cục Hải quan thành phố Hồ Chí Minh).

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Van định hướng đảo chiều loại 5/2 (hai vị trí tác dụng đơn - 2 Possition Single); áp suất 0.7MPa. Làm bằng hợp kim nhôm, hoạt động bằng cuộn Solenoid loại 24VDC. Có 01 núm vặn khóa. Dùng trong hệ thống truyền động khí nén.

Tên thương mại: Air Valve VSY5120-D24L. Model: MH. VSY5120-D24L. Hiệu: Chanto;

5. Kết quả phân loại: Van định hướng đảo chiều loại 5/2 (hai vị trí tác dụng đơn - 2 Possition Single); áp suất 0.7MPa. Làm bằng hợp kim nhôm, hoạt động bằng cuộn Solenoid loại 24VDC. Có 01 núm vặn khóa. Dùng trong hệ thống truyền động khí nén.

Tên thương mại: Air Valve VSY5120-D24L. Model: MH. VSY5120-D24L. Hiệu: Chanto;

Thuộc Nhóm 8481 “Vòi, van và các thiết bị tương tự dùng cho đường ống, thân nồi hơi, bể chứa hay các loại tương tự, kể cả van giảm áp và van điều chỉnh bằng nhiệt”, phân nhóm 8481.20 “- Van dùng trong truyền động dầu thủy lực hay khí nén:”, mã số 8481.20.90 “-- Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.