BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 8880/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 29 tháng 09 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại-Chi nhánh tại TP.Đà Nẵng tại thông báo số 310/TB-PTPL ngày 30/7/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Hạt nhựa PC P+A0226 (2015) (Plastic P+A0226 (UMG Alloy TC-6F Wua2698A White (2015))) (Mục 2). 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Muto Việt Nam; địa chỉ: Số 2 đường 9A KCN II Biên Hòa, Đồng Nai; mã số thuế: 3600253061. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10045042745/A12 ngày 23/6/2015 tại Chi cục Hải quan Biên Hòa- Cục Hải quan Đồng Nai. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Hỗn hợp polyme pha trộn ở dạng hạt có thành phần gồm copolyme acrylonitrile- butadiene- styrene và polycarbonate, trong đó hàm lượng comonome acrylonitrile-butadiene-styrene chiếm tỷ trọng cao hơn. |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Hỗn hợp polyme pha trộn ở dạng hạt có thành phần gồm copolyme acrylonitrile- butadiene- styrene và polycarbonate, trong đó hàm lượng comonome acrylonitrile-butadiene-styrene chiếm tỷ trọng cao hơn. Thuộc nhóm 39.03 “Polyme từ styren, dạng nguyên sinh”, phân nhóm 3903.30 “- Copolyme acrylonitril-butadien-styren (ABS)”, mã số 3903.30.60 “- - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.